hi5Thai!'s Archiver

kwan_print กระทู้เมื่อ 5-10-2009 16:06

ผู้หญิงชุดดำ

[color=Red]"เก่ง"[/color] [color=DeepSkyBlue]เล่าประสบการณ์ขนหัวลุกจากบ้านร้าง

แมว ของผมหายไป 3 วันแล้วครับ ผมเป็นห่วงมันมาก พอกลับจากมหาวิทยาลัยตอนเย็น ผมจะเดินตามหามันและถามคนในซอยว่ามีใครเห็นบ้าง...ในที่สุดก็มีคนเห็นมัน จริงๆ เขาบอกว่ามันนอนอยู่บนหลังคาบ้านร้างที่อยู่ถัดจากบ้านผมไป 3 หลัง ผมดีใจมากที่สุดเลย

ตอนนั้นกำลังจะพลบค่ำ ผมต้องไปรับมันกลับแล้วละครับ[/color]

[color=Red]บ้าน หลังนั้นมีรูปทรงแปลกๆ มันคงเคยเป็นบ้านสองชั้นมาก่อน แล้วเจ้าของก็ต่อเติมห้องข้างล่างออกมา ส่วนที่ต่อนั้นเป็นบ้านชั้นเดียว หลังคาลาดเอียงจากใต้หน้าต่างชั้นบนของตัวตึกเดิม ผมไม่รู้ว่าร้างมานานเท่าไหร่เพราะเมื่อ 2-3 ปีก่อนก็ยังเคยเห็นคนมาอาศัยอยู่นี่ครับ แต่ตอนนี้มันรกร้างว่างเปล่า...ดูแล้ววังเวงน่ากลัวเอาการ[/color]

[color=DeepSkyBlue]ปกติ ผมไม่เดินผ่านบ้านนั้นหรอก เพราะผมอยู่ใกล้ๆ ปากซอย แต่พอรู้ว่าแมวอยู่ที่นั่นผมก็ไม่คิดอะไรมาก รีบชวนน้องสาวให้ออกไปรับแมวด้วยกัน

น้องผมชื่อกุ๊กไก่ ส่วน "น้องส้ม" คือแมวที่หายไป...เจ้าหล่อนเป็นสาววัยกำดัดตัวอวบอ้วนน่ากอด มันเป็นสีเหลืองส้มสมชื่อ หน้าแป้น จมูกสีชมพู นัยน์ตาสีเขียวสวยมาก

ใจผมอยู่ที่แมวจึงไม่ได้คิดกลัวอะไร ขณะที่ดันประตูรั้วบ้านนั้นเข้าไปอย่างง่ายดาย แล้วบุกพงหญ้าที่สูงแค่เข่าเข้าไปถึงชายคาบ้าน

"ส้ม... ส้มเอ๊ย!" ผมร้องเรียก กุ๊กไก่ก็ช่วยเรียกกับผมแล้วเธอก็เขย่งตัวขึ้น ยกมือชี้อย่างดีใจ "นั่นไงพี่เก่ง! เจ้าส้มนอนอยู่ตรงโน้น มันผงกหัวขึ้นมองเราแล้ว...มานี่มา ส้มเอ๊ย!เหมียวๆๆ"

เรียกเท่าไหร่มันก็ไม่มา นอนตะแคงแกว่งหางช้าๆ ท่าทางเป็นคุณนายเชียว

ไม่ ได้การละ ตะวันตกดินแล้ว! แสงอาทิตย์ก็สลัวลงทุกทีๆ ผมบอกกุ๊กไก่ว่าเห็นทีจะต้องปีนขึ้นไปอุ้มมันลง ซึ่งจะทำอย่างนั้นได้ก็ต้องกลับไปแบกกระไดมาจากบ้าน

เราเดินกลับบ้านแล้วแบกกระไดกลับมาอีกครั้ง...[/color]

[color=Red]ความ มืดสลัวจนมองอะไรเกือบไม่เห็นแล้ว แต่ผมก็ไม่ลืมหยิบไฟฉายมาด้วย พอมาถึงก็พาดกระไดชายคา แล้วให้กุ๊กไก่ยึดไว้ให้แน่น ส่วนผมก็ปีนบันไดขึ้นไป...แหม! นึกแล้วก็เสียวครับ เพราะมองดูกระเบื้องหลังคาค่อนข้างเก่าและกรอบ ผมฉายไฟพลางเดินไปตามแนวที่มีตัวนอต...[/color]

[color=DeepSkyBlue]น้องส้มลุกขึ้นอย่างเชื่องช้าเหมือนขี้เกียจ แล้วมันก็นวยนาดไปทางใต้หน้าต่างของตัวบ้านชั้น

บน...ตอนนั้นเองที่ผมเห็นผู้หญิงคนนั้น!

ผู้หญิง แต่งชุดกระโปรงดำ เธอนั่งยองๆ อยู่ตรงใกล้หน้าต่าง เล่นเอาผมเกือบตกหลังคาแน่ะ! ไฟฉายหลุดจากมือกลิ้งลงไป ทำให้ทุกอย่างดูเหมือนเงาดำๆ ไปหมด...เสียงกุ๊กไก่ร้องอุทานเมื่อไฟฉายตกปุ๊ลงใกล้ๆ หัวเธอ

ผมยืนตัวชาดิก ไม่รู้ว่าสิ่งที่ผมเห็นคืออะไรกันแน่?[/color]

[color=Red]ผู้หญิง คนนั้นลุกขึ้นยืน ท่าทางเธอยืนหลังโค้งคล้ายคนไม่สบาย เธอจ้องมองมาทางผมแล้วเดินไปที่หน้าต่าง ใช้มือยึดขอบหน้าต่างนั้นพลางกระโดดแผล็วหายเข้าไปในบ้าน...ผมเย็นวาบไปทั้ง ตัว....เธอไม่ใช่คนแน่ๆ! คนเรามีท่ากระโดดเบาหวิวเหมือนกระดาษยังงั้นไม่ได้หรอกครับ
[/color]
[color=DeepSkyBlue]ผู้หญิง ที่ผมมั่นใจว่าไม่ใช่คนนั้นหายเข้าไปในความมืดมิด...แล้วน้องส้มก็เดินช้าๆ มาหาผม มันยอมให้อุ้มโดยดี รู้สึกตัวมันหนักๆ แต่ดูระโหยโรยแรง...แน่ละ! ไม่ได้กินเข้าปลาอาหารมาตั้ง 3 วันแล้วนี่นา หรือจะจับหนูกินก็ไม่รู้?

ผมหันกลับ ร้องเรียกกุ๊กไก่ว่าให้ยึดกระไดไว้ให้ดี ผมจะลงละนะ!

พอ ถึงพื้น กุ๊กไก่ดีใจรับเอาน้องส้มไปอุ้ม ส่วนผมรีบแบกบันไดกลับออกมาโดยเสียวสันหลังวาบๆ ความรู้สึกบอกว่ามีสายตาจ้องเขม็งมาจากหน้าต่างที่มืดสนิทนั้น
[/color]
[color=Red]"ตะกี้เห็นอะไรมั้ย?"[/color] ผมถามกุ๊กไก่เมื่อเดินออกมาพ้นบ้านร้าง [color=YellowGreen]เธอ ทำตาโต ย้อนถามว่าพี่เก่งเจอผีเหรอ? ผมพยักหน้าแล้วเล่าสิ่งที่พบเจอให้น้องฟัง กุ๊กไก่กลัวจนขนลุก เธอถามย้ำว่าผมไม่ได้ตาฝาดแน่นะ?[/color]

[color=DeepSkyBlue]ผมยืนยันเลยครับว่าเห็นจริงๆ กลัวจนสติแทบวูบไปเลย...

ทุก วันนี้ผมยังจำภาพนั้นได้ติดตา...ผู้หญิงรูปร่างบอบบางตัวเล็กๆ สวมชุดดำ ผมบ๊อบแค่คอ เห็นหน้าเธอไม่ชัดก็จริง แต่รู้ว่าน่ากลัวเหลือเกิน!

ต่อมา ผมฝันร้ายถึงเธอผู้นั้นอีกหลายคืน แม่บอกว่าเธออาจจะเป็นผีที่อยู่บ้านนั้น และให้ผมทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้...[/color]

i09

KiieKung กระทู้เมื่อ 6-10-2009 01:24

[align=center]i25 [/align]

[align=center][color=YellowGreen][size=4][b]น่า[color=Green]กัวดี[/color]อ่ะค๊าฟ[/b][/size][/color][/align]

oาร์m กระทู้เมื่อ 6-10-2009 11:06

i09 น่ากลัวอ่ะ

_01355_ กระทู้เมื่อ 6-10-2009 17:26

i21 กลัวมากฮื่อๆๆๆ

zudoo กระทู้เมื่อ 6-10-2009 19:22

น่ากลัวอ่ะ...............

i06

rangsan25 กระทู้เมื่อ 13-10-2009 22:33

ดีนะที่ไม่ได้ทำอะไรให้อะ

แต่มันก็จำเปนที่ต้องไปอุ้มแมวนี่เนอะ

กรรมซัดเตมๆ

มนุษย์กินไฟ กระทู้เมื่อ 16-10-2009 00:21

[align=center][color=Olive][size=5]น่ากลัวววi25[/size][/color]

nonkmaynaka กระทู้เมื่อ 16-10-2009 07:34

[color=Magenta]น่ากลัว[/color] i09 [color=Magenta]แงแง[/color]

june.siam กระทู้เมื่อ 16-10-2009 12:44

น่ากลัวอ่ะi06
สยองขนลุกเลย

[[i] แก้ไขล่าสุด june.siam เมื่อ 16-10-2009 12:46 [/i]]

tanyakan กระทู้เมื่อ 17-10-2009 16:32

อ๊ากกก

น่ากลัวจิงๆๆ i25

myaomaom กระทู้เมื่อ 31-10-2009 01:28

น่ากลัวอะคร้า อิอิ

โจเอ้ซ่า กระทู้เมื่อ 29-12-2009 17:56

น๊า กล้ว ดี ค๊าบๆ

ล๊อกไวเล๊อร์ กระทู้เมื่อ 26-1-2010 11:07

ขอบคุณค๊าฟ !
หนุกดี ๆ

carrotjang กระทู้เมื่อ 27-12-2010 19:06

ฮือๆๆ i09 น่ากลัวอ่ะ T_T

uou_uou กระทู้เมื่อ 8-1-2011 18:45

น่ากลัวสุดๆเลย

dream_lnwzanaka กระทู้เมื่อ 9-1-2011 05:14

น่ากลัวสุดๆ เรย อ่ i09  ม่ กล้า ปัย ไน๋ เรยi09

idoldolly กระทู้เมื่อ 22-1-2011 11:39

น่ากลัวชะมัดเลย

nongbey กระทู้เมื่อ 19-3-2011 16:45

แง้...แง้... เค้ากัวi09

หน้า: [1]