กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

...การสร้างสกินโปรไฟล์ด้วยตนเอง + ทำรูปให้ใสเห็นพื้นหลัง (แจกรูปใส 14 โทนสี)..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25-12-2010 12:01 โดย taonoi

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกคน อ่านก่อน โพสนะครับ!!!

http://www.hi5thai.com/thread-3908-1-1.html

อย่าสแปมอักษร + โพสมั่วและือื่่นๆในกระทู้นี้

พบเห็นหัก  พลังน้ำใจ -20     Zenny  -40

สมาชิกหมู่บ้านขึ้นไป  พลังน้ำใจ -30   Zenny  -100

แค่คำว่าขอบคุณ...คงไม่ยากเกินไป

...การสร้างสกินโปรไฟล์ด้วยตนเอง... ∞ Ƹ̴Ӂ̴Ʒ ∞

หลังจากที่  Hi5  ปรับปรุงใหม่

จนใช้โค้ด  CSS  ไม่ได้...ทำให้หลายคนมีปัญหาในการใส่โค้ดสกิน

เต่าน้อยขอแนะนำการสร้างสกินสำหรับโปรไฟล์ด้วยตนเอง

บางคนอาจจะทราบแล้ว...เรื่องนี้มีมานานแต่บางคนอาจจะยังไม่ได้ลองทำ

ขั้นตอนการทำก็ไม่ยากเรามาเริ่มกันเลยค่ะ

ตัวอย่างจาก  Hi5   http://taonoimu.hi5.com

(เข้ามาแล้วอย่าลืมแอ้ดเป็นเพื่อนกันนะคะ ^^)

เนื้อหาถูกซ่อน จะแสดงได้ก็ต่อเมื่อคุณทำการแสดงความเห็น

-*- Taonoi -*-

Add Hi5  >> คลิกๆ <<

0.สีขาวใส.txt (483 Bytes)

ราคา: Zenny 10  [ดูบันทึกผู้ซื้อ]  [ซื้อ]

1.ครีม.txt (534 Bytes)

ราคา: Zenny 10  [ดูบันทึกผู้ซื้อ]  [ซื้อ]

2.สีเทา.txt (531 Bytes)

3.สีชมพู.txt (527 Bytes)

4.สีม่วง.txt (533 Bytes)

5.สีส้ม.txt (528 Bytes)

6.สีเขียว.txt (537 Bytes)

7.สีฟ้า.txt (532 Bytes)

8.สีแดง.txt (534 Bytes)

9.สีเหลือง.txt (537 Bytes)

10.สีน้ำเงิน.txt (542 Bytes)

11.สีน้ำตาล.txt (538 Bytes)

12.สีดำ.txt (534 Bytes)

13.สีแดงอ่อน.txt (579 Bytes)

10

จำนวน

• ~โตโต้~

• monstercitie

• kamkikuza

• K!B!W::V!P

• lordbaget

• Hacker9

จะลองทำค่ะ
1

จำนวน

• taonoi

ว้าว ได้ความรู้เยอะเรยค่ะ
จาลองทำบ้าง

เผื่อจะทำเป้นกะเค้าสักกะที
ขอบคุณครับๆ ขั้้นเทพๆ
สุดยอดไปเรยอ่า
เดี๋ยวต้องลองหัดทำแบบนี้ดูมั่งซะแล้ว 55+
Thank you so much

ขอบคุณมากๆ
ขอบคุงน่ะครับคุงพี่อาร์
ขอบคุณมากๆเลยคร่ะ
ขอบคุณมากๆเลยที่แนะนำให้คับ
ขอบคุณค่ะจะลองทำดู
อย่างสวยอ่ะ
สูงสุด สู่สามัญ..
ขอบคุณค่า
ขอบคุณมากๆค่ะ พี่เต่าน้อย

ในที่สุดก็แต่งสกินใหม่ได้ซักที

ถึงจะไม่สวยเหมือนแบบเดิม

แต่ก็ทำด้วยตัวเอง ไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใคร
กลับไปยังรายบอร์ด