กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน dokidoggie [[ Episode.4 ]]

ชื่อ Doki Doggie   
สายพันธุ์ อลาส กัน สเลด (Alaskan Sled Dog) (สุนัขลากเลื่อน)
เพศ ผู้
วันเกิด 11 กรกฎาคม
บุคลิก น่ารัก ไร้เดียงสา ใจดี และเต็มเปี่ยมไปด้วยพลัง
ของโปรด แตงโม กระดูก ขนมปังรูปปลา  

Doki อาศัยอยู่กับ Nancy เจ้านายตัวน้อยของเขาอย่างมีความสุข วันหนึ่ง Nancy และ ครอบครัวของเธอตัดสินใจที่จะย้ายกลับไปยังประเทศสวิสเซอร์แลนด์ และ Nancy ก็พบว่า ทุกคนต่างก็ไม่ต้องการจะนำเจ้า Doki ไปด้วยเพราะเหตุผลที่ว่าเขาเห่าเหมือนหมาป่าทุกครั้ง ที่พบกับคนแปลกหน้า ! Nancy รู้สึกไม่สบายใจมากเมื่อคิดว่า Doki ต้องกลายเป็นหมาเร่ร่อน เธอจึงไปขอร้องกับสัตวแพทย์เพื่อให้เขารับ Doki ไปเลี้ยงต่อ แต่เจ้า Doki คิดถึง Nancy มาก เขาจึงหนีออกมาจากบ้านของสัตว์แพทย์เพื่อเริ่มต้นการเดินทางของเขาเพื่อตามหา Nancy ...

ชื่อ Uji Doggie   
สายพันธุ์ ปั๊ก (Pug)
เพศ ผู้
วันเกิด 1 เมษายน
บุคลิก ดื้อ อยากรู้อยากเห็น ตะกละ และว่ายน้ำไม่เป็น!
ของโปรด กระดูก  และ.....ทุกอย่าง

Uji ถูกเก็บมาเลี้ยงโดยครอบครัวชั้นสูงครอบครัวหนึ่งตั้งแต่เขายังเป็นลูกหมาตัวน้อยๆ เจ้านายของ Uji ปรารถนาที่จะเลี้ยงเขาให้โตขึ้น
เป็นหมาชั้นสูงที่ฉลาดและสง่างาม แต่อย่างไรก็ตาม เขากลับเรียนรู้ได้ช้าและไม่เคยประสบความสำเร็จในการฝึกเลยสักครั้ง สิ่งเดียวที่
เขาสามารถทำได้นั่นก็คือการกิน กิน และกิน ! Uji ไม่สามารถทำตามคำสั่งใดๆของเจ้านายได้เลย จนกระทั่งทุกคนในครอบครัว
คิดว่าเขาเป็นลูกหมาที่แสนจะโง่และขี้เกียจ พวกเขาจึงเอา Uji ไปปล่อยไว้ให้กลายเป็นหมาข้างถนน.....

ชื่อ Hehe Doggie   
สายพันธุ์ สุนัขพันธุ์ทาง
เพศ เมีย
วันเกิด 21 พฤษภาคม
บุคลิก ร่าเริงสดใสและน่ารัก
ของโปรด กระดูก แอปเปิ้ล ชีสเค้ก และช็อคโกแลต  

Hehe มีดวงตาคู่กลมโตบนใบหน้าที่แสนน่ารัก เธอถูกซื้อมาโดยชายแก่คนหนึ่งซึ่งเป็นคนที่รักสัตว์มาก แต่ปัญหาของเขาก็คือ
การเลี้ยงสัตว์มากเกินไปนั่นเอง เขาเลี้ยงหมา 9 ตัว แมว 5 ตัว นกแก้ว 18 ตัว จระเข้ 3 ตัวและหนูอีกนับไม่ถ้วน ! จนกระทั่งลูกชาย
ของเขาทนไม่ไหวและจับสัตว์เลี้ยงทุกตัวรวมถึง Hehe โยนทิ้งไปในสลัมที่แสนจะสกปรกแห่งหนึ่งในขณะที่ชายแก่ล้มป่วยลงและ
กำลังรักษาตัวเองอยู่ในโรงพยาบาล

ชื่อ Betty
สายพันธุ์ มนุษย์
เพศ หญิง
บุคลิก Betty เป็นคนที่สนอกสนใจผู้อื่นและเป็นคนที่แสนจะใจดี แต่เธอเป็นคนที่ค่อนข้าง
ซุ่มซ่ามและบางครั้งก็อาจจะป้ำๆเป๋อๆไปบ้าง

Betty เป็นคนขายขนมปังและพายที่มีสายตาสั้นมาก ใบหน้าที่แสนจะน่ารักของเธอจะถูกซ่อนไว้ภายใต้แว่นตาที่หนาเตอะอยู่เสมอ
Betty มักจะนำเอาขนมปังที่เธอขายไม่ได้มาให้ Doki และเพื่อนๆของเขากินอยู่เป็นประจำ และด้วยความที่เธอเป็นคนที่ไม่ค่อย
รอบคอบ Betty จึงมักจะทอนเงินเกินให้ลูกค้าอยู่บ่อยๆ และนั่นก็คือสาเหตุที่เธอขาดทุนนั่นเอง

ชื่อ MR. Ted
สายพันธุ์ มนุษย์
เพศ ชาย
บุคลิก อบอุ่น แต่ขี้เกียจ และง่วงนอนอยู่เป็นประจำ

MR. Ted เป็นบุรุษไปรษณีย์ที่แสนใจดีของเมืองแห่งนี้ เขาเป็นคนที่กลัวสัตว์ทุกชนิดเป็นอย่างมาก และนั่นก็เป็นสิ่งที่ทำให้เขา
ทนทุกข์ทรมานเป็นที่สุด MR. Ted มักพบกับ Doki และเพื่อนๆระหว่างที่เขาเดินทางไปส่งจดหมายทุกครั้ง และเขาก็ไม่เข้าใจว่า
ทำไม Doki ต้องเอาใบไม้ที่คาบไว้ในปากมาให้เขาทุกครั้งที่เจอกัน

ประวัติ ของ doki doggie เท่าที่ผมหามาได้ ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ...

เรามาเริ่ม ภาพ สกินกันดีกว่านะครับ..ออกแนว สีฟ้านะครับ ประมาณว่า บวกด้วยการต้อนรับฤดูฝน

นี่เป็นส่วนของ background" ครับ

สกินนี้ผมจะไม่ตั้งราคานะครับ...

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 2-10-2008 15:53 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
12

จำนวน

• tatojang

• phacha

• TVXQ_SUJU

• minenuy

• naamon

• god_zero

น่ารักม๊ากมากค่ะ

อยากได้จัง
สวยดีคับ

ชอบคุณมาคับ

i30 i30 i30 i30 i30
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
น่าร๊ากกกกกกก

ขอโหลดเลยละกันนะคร้าบ ชอบมากๆเลยอ่ะจ้า อิอิ

ขอบคุณมากมาย

สกินน่ารักมากมาย

/คารวะ 1ที

สวยงามมาก

สกินน่ารักมากมาย

ขอบคุณมากมาย
1

จำนวน

• big_osp

ขอบคุณจ้า
ใจดีมากมาย^^
โห ฟรีด้วยหรือครับ..

ขอบคุณมากมายเลยนะครับ
1

จำนวน

• big_osp

น่ารักจิง ๆ  ตอนนี้สะสมเป็นคอลเลคชั่นแล้วนะ
น่ารักมากเลยคะ

ขอบคุนนะคะ

*0*............สาว ๆๆๆ

น่ารักอ่ะ

สวย ๆๆ

ขอละน้า

*0*

ขอบคุงจ๊าบบ
ม๋าน่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

สดใสๆ ๆๆๆๆ ๆ
น่ารักอ่ะ

ชอบชอบ

อิอิ

น้องม๋าน่าร้ากจางเยย
ขอบคุณนะคะ

น่ารักดี >,< i30
2

จำนวน

• koongcu

• ปิ๊กกิ้ว

กลับไปยังรายบอร์ด