กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน นักษัตร ปีชวด [[ # 20 ]]

วิธีใส่สกินสำหรับมือใหม่นะคะ โปรดทำความเข้าใจ
http://www.hi5thai.com/thread-778-1-1.html

รอบนี้มีสกิน 12 นักษัตรมาฝากนะคะเริ่มด้วยปีชวด หรือ ปีหนูเลยค่ะ
ติดตามนักษัตรอื่นๆได้เรื่อยๆนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ปีชวด
RAT

เจ้าหนูผู้ไม่อยู่นิ่ง

ลักษณะเฉพาะ
มีเสน่ห์ ฉลาด รอบรู้ในอดีต หากชาวจีนเห็นหนูตัวโตวิ่งอยู่ ในบ้านก็จะทำนายได้ว่าในปีนั้นจะมีผลผลิตให้เก็บเกี่ยวอย่างอุดมสมบูรณ์

จุดเด่น
สติปัญญาที่เฉียบแหลม ความสามารถในการเข้าสังคม และวิญญาณนักธุรกิจที่มี ทำให้คุณประสบความสำเร็จทุกเรื่องที่คุณลงมือทำ

จุดอ่อน
บางครั้งความพยายามที่จะไต่เต้าของคุณก็ทำให้คุณเผลอเป็นคนเห็นแก่ตัวได้เหมือนกัน

คู่รักที่เหมาะสม
ปีมะโรง วอก ฉลู

ชาว หนูนั้นเกิดภายใต้ดาวเสน่ห์ และความแข็งกร้าว มักเป็นคนชอบแสดงออก และช่างพูดเป็นบางครั้ง ชอบปาร์ตี้ ชอบใช้เวลาพูดคุยกับเพื่อนฝูงเป็นเวลานานๆ แม้คนเกิดปีชวดจะสามารถสงบปากสงบคำได้ แต่เราก็แทบจะไม่เคยเห็นคนเกิดปีนี้นั่งเงียบๆ สักที ชาวหนูมักมีคนรู้จักมากกว่าที่จะมีเพื่อนแท้ แต่ชาวหนูก็บูชา และชื่นชมผู้คนที่ใกล้ชิดมากทีเดียว เมื่อคุณได้เป็นเพื่อนแท้ของคนปีชวดแล้วล่ะก็จะได้รับการดูแลเอาใจใส่ราว ครอบครัวเดียวกันนั่นเลย คนเกิดปีนี้เป็นคนเก็บตัว และไม่ชอบเล่าปัญหาส่วนตัวให้ใครฟัง เห็นช่างพูดช่างคุยอย่างนั้นเถอะ เคยไว้ใจใครเสียที่ไหน

แม้คนเกิดปีชวดจะมองโลกด้วยสายตาโหดร้าย และใจแคบเป็นบางครั้ง แต่ก็เป็นคนซื่อสัตย์ดีแม้ชีวิตจริงจะไม่สมบูรณ์แบบ แต่เมื่อมุ่งมั่นที่จะมีชีวิตอยู่กับปัจจุบันแล้ว ชาวหนูสามารถประสบความสำเร็จได้เสมอ

คนเกิดปีชวดนั้นหัวไว และทำอะไรต่อมิอะไรเสร็จเร็วกว่าคนอื่นมาก นอกจากนั้นยังมีความมั่นใจสูง และมีสัญชาติญาณที่ดี ด้วยความดื้อที่มีอยู่ ชาวชวดจึงนิยมดำรงชีวิตอยู่ด้วยกฎเกณฑ์ของตัวเองมากกว่ากฎที่ผู้อื่นตั้ง ขึ้น การทำงานกับคนปีชวดนั้นไม่ง่ายเลย เนื่องจากพวกเขานิยมแต่ความสมบูรณ์แบบเท่านั้น

คนเกิดปีชวดเป็นคน มีระเบียบและมีความสามารถ ดังนั้นจึงเหมาะกับการเป็นนักธุรกิจ และนักการเมือง อย่างไรก็ตาม เมื่อคนเกิดปีนี้ได้เงินมา ก็จะใช้มันทันที นอกจากนั้นยังระมัดระวังตัวมากเมื่อมีใครมาขอยืมเงิน ถ้าใครคิดจะยืมเงินชาวหนูล่ะก็ เตรียมตาโตกับดอกเบี้ยอันสูงลิ่วได้เลย

คน เกิดปีชวดไม่โรแมนติกแต่ชอบดูแลเอาใจใส่และมีมิติแห่งอารมณ์อันดื่มด่ำลึก ล้ำช่วงแรกๆ มักจะยากที่จะเข้าใจไปทำความรู้จักกับคนปีนี้ แต่ก็นับว่าคุ้ม เพราะคนปีชวดเป็นคู่รัก พ่อแม่ ลูก หรือเพื่อนที่ดีมาก นอกจากนั้นซื่อสัตย์และทุ่มเทกับครอบครัว คู่ที่เหมาะสมที่สุดสำหรับคนเกิดปีชวดคือคนที่เกิดปีมะโรงหรือปีวอก รองลงมาก็คือปีฉลู ชวด หรือกุน นอกจากนั้นที่พอจะเข้ากันได้บ้างก็คือปีขาล จอ หรือมะเส็ง ส่วนปีต้องห้ามที่ไม่ถูกโฉลกกันคือระกา มะเมีย และมะแม

บ้านเปี่ยมทรัพย์
เพื่อ ความมั่งมีศรีสุข บ้านของคนปีชวด ควรมีเครื่องดนตรีอย่างน้อย 1 ชิ้นอยู่ในบ้าน เช่น ขลุ่ย เมาท์ออร์แกน เปียโน กีตาร์ ฯลฯ แม้จะเล่นไม่เป็น เพียงมีไว้ประดับบ้านก็ถือว่าถูกโฉลก นำโชคดีมาสู่ในบ้าน แต่ถ้าเป็นเครื่องดนตรีที่สมาชิกในบ้านสามารถเล่นได้จริงๆ หรือมีการเล่นร่วมดนตรีด้วยกันภายในครอบครัว เสียงดนตรีที่ดังขึ้นดุจดั่งเสียงสวรรค์ที่เรียกทรัพย์นับล้านเข้าสู่บ้านคน ปีชวด

ความรัก
เพราะความว่อง ไวปราดเปรียวของเจ้าหนูจอมซน จึงทำให้ความรักของคนเกิดปีนี้อลเวงร้อนแรงชนิดไฟแรงสูงทั้งหญิงและชาย ชาวปีชวดขนานแท้รับรองเรื่องเซ็กซ์ขององเขาไม่เป็นสองรองใคร อาจถึงขั้นใฝ่หาเลยทีเดียว คนเกิดปีชวดถ้าได้รักใครแล้วจะทุ่มเทแบบสุดๆ แต่อย่าให้เขาเกลียดเชียวนะ พลังความเกลียดของหญิงชายชาวปีหนู รุนแรงยิ่งกว่าพายุทอร์นาโดเสียอีก และก็เพราะความรุนแรงยิ่งกว่าพายุหมุนนี่เอง เวลาที่เขาพลาดหวังจากความรัก เขาจะฟูมฟายซะใหญ่โต แต่ก็เป็นเพียงแป๊บเดียว เมื่อคลื่นลมสงบ เขาและเธอก็จะมีความรักใหม่หมุนเวียนเข้ามาในชีวิตอย่างต่อเนื่อง ด้วยพื้นดวงของปีเกิด พวกเขาเกิดมาพร้อมกับเสน่ห์เลยทีเดียว ใครพบเห็นก็หลงใหลปลาบปลื้ม หมุนเวียนเข้ามาแต่ก็มิไดจีรังยั่งยืน เพราะตัวเขาเองที่เป็นประเภท รักง่ายหน่ายเร็ว หนุ่มสาวปีชวดมักไม่จริงจังกับแก่นสารสาระของชีวิตสักเท่าใด ไม่ค่อยจะดิ้นรนหาความมั่นคง เพราะชอบหมกมุ่นอยู่กับความรัก และกามารมณ์เป็นยอดปรารถนาเหนือสิ่งอื่นใด

[ แก้ไขล่าสุด o^^oนู๋ฝน เมื่อ 2-10-2008 16:53 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ขอบคู้นหลายๆเด้อ
รูปน่ารักดีคร่า  หารูปเก่งจิงๆคร่า  สวยด้วย  แล้วทำราศีอื่นมาด้วยนะคร่า  
ช่วยทำปีมะแมให้หน่อยสิครับ

ใครเก่งอ่า

อิอิ
ง่า ....

ปี หนู น่ารัก
จัง อ่ะ
.....................
ใจเย็นๆนะคะมีครบทุกปีค่ะ

ขอบคุณที่มาเม้นท์ให้กำลังใจกันนะคะ

พยายามจะหารูปสวยๆมาทำสกินให้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
เย้ๆๆ ปีหนูมาก่อนเรย อิอิ ชาวหนูชุธงโหลดโลดดดดค่า
คุณยุ้ยเกิดปีหนูหรอคะ

น่ารักมากๆเลยคร้า

สวยๆแบบนี้ต้องมีเก็บไว้แล้ว
ขอสำหรับคนเกิดปี ระกา (ไก่) ได้ป่าวค่ะ คนเก่ง

ขอบคุณล่วงหน้าจ้าที่ทำให้มีโปรไฟล์สวยๆๆ
น่ารักอีกแล้วค่ะ
ขอปีเถาะนะคะ
น่ารังจัง..

แล้วทำราศีอื่นมาอีกนะค๊ะ

จารอคร่า.....
น่าร๊ากกกก

มากมายอ่า

ปีนี้ปีหนู รำรวยๆนะ
ดีครับผมชอบๆตรงตามวันเกิดด้วยขอบคุณครับ
กลับไปยังรายบอร์ด