กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน สำหรับชาวราศีพฤษภ [[ skin no.18 ]]

สำหรับชาวราศีพฤษภจ้าาาา  (วันที่ 20 เมษายน ถึง 20 พฤษภาคม)

* สัญลักษณ์ : หัววัว

* ลักษณะนิสัย: แบบส่วนตัว

สัญลักษณ์ของชาวราศีพฤษภคือวัว ซึ่งเป็นสัตว์ที่รักความสงบ เช่นเดียวกับชาวราศีนี้ที่รักความสวยงาม รักธรรมชาติ ความสะดวกสบาย เสียงเพลง บางคนยังกล่าวอีกว่าชาวราศีพฤษภได้รับพรสวรรค์การปลูกต้นไม้มาด้วย อย่างไรก็ตามวัวเป็นสัตว์ที่อดทนสูง ชาวราศีพฤษภจึงเป็นผู้ที่เสียสละ มีความอดทน และมีความละเอียดรอบคอบ ชาวพฤษภมีความซื่อสัตย์และเอาจริงเอาจังเกี่ยวกับความสัมพันธ์ ดังนั้นอาจมีบางครั้งเขาหรือเธออาจแสดงความเป็นเจ้าข้าวเจ้าของออกมาบ้าง นอกจากนั้นแล้ว เช่นเดียวกับชาวพฤษภ วัวเป็นสัตว์ที่ค่อนข้างดื้อจนรับมือยากได้ในบางครั้ง

ความรักของคนเกิดราศีพฤษภ โดยทั่วไปแล้วคนที่เกิดราศีนี้ จะชอบคนที่เข้มแข็ง กล้าหาญ เด็ดเดี่ยว ตรงไปตรงมา มีความเสียสละ และมักจะเป็นคนในเครื่องแบบ

[ แก้ไขล่าสุด o^^oนู๋ฝน เมื่อ 2-10-2008 16:39 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
classic ดีค่ะ ชอบๆ
สวยดีค่ะ
ราศีเราพอดีเลย
อย่างนี้ต้องซื้อ
สวยอีกแล้วค่ะ
เก่งจังเลยค่ะ
อยากทำได้มั่งจัง
สวยดีครับ

แต่น่าจะโทนฟ้า เพระผมชอบสีฟ้า .... คริคริ

งามคับ

มาเป็นวัวแดงเลย

สวยคับ

ไม่มีราศี ตุล มั่งหรอครับ  อยากได้มั่ง  จะได้เสริมดวง(ม่ายรู้เกี่ยวกันป่าวนะ)

สวยคะ

สวยคะ  ขอซื้อๆๆคะ

ราศีเดียวกาน
สวยมากๆเลยค่ะ
ฮ่าๆๆๆ

ราศ๊เค้าเอง

คำทำทายถูกมั๊กม๊าก

จ้า
โอ้ว วัวหรือป่าวอ่ะ  fantasy ดีจ้า
สวยดีนะค่ะ
ราศีเราพอดีเลย

น่ารักดีดูเหมือนลึกลับ
ชอบมากเลยคับ ขอบคุณมากคับ
น่ารักคร้า หวานมากมาย
ส ว ย อ ย่ า ง แ ร ง ง ง ง ง ง . . . . . .
กลับไปยังรายบอร์ด