กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน สำหรับชาวราศีกรกฎ [[ skin no.20 ]]

สำหรับชาวราศีกรกฎจ้าาาา  (วันที่ 22 มิถุนายน ถึง 22 กรกฎาคม)

* สัญลักษณ์ : ก้ามปู

* ลักษณะนิสัย: แบบส่วนตัว

ชาวราศีกรกฎมีความเป็นแม่สูงถึงแม้ว่าจะเป็นผู้ชายก็ตาม คนราศีนี้ชอบปกป้องคนรอบข้างโดยเฉพาะคนที่อ่อนแอเหมือนแม่ที่คอยปกป้องลูก ชาวราศีกรกฎเป็นคนที่รักบ้านและครอบครัว รวมถึงการทำอาหาร เขาและเธอจะรู้สึกดีถ้าได้ดูแลคนที่อยู่รอบข้างด้วยการเลี้ยงอาหารที่ทำเองและที่ดีที่สุดถ้าอยู่ที่บ้าน นอกจากนั้นเขาและเธอยังมีความเห็นอกเห็นใจ ชอบช่วยเหลือผู้อื่นอีกด้วย เนื่องจากเป็นคนที่อ่อนไหวง่าย แต่ก็เพราะด้วยเป็นคนที่อารมณ์อ่อนไหวนั่นเองทำให้บางครั้ง อารมณ์ของชาวราศีกรกฎปั่นป่วนง่าย เป็นคนที่เจ้าอารมณ์และขี้หงุดหงิดในบางครั้ง

* จุดเด่นของคนเกิดราศีกรกฎ

* มีจิตใจที่งดงาม ไม่เบียดเบียนใคร
    * รักความก้าวหน้า สนใจในสิ่งที่จะทำให้ชีวิตมีความมั่นคง และประสบความสำเร็จ
    * รักเพื่อนฝูง รักครอบครัว อยู่ติดกับบ้าน
    * มีความรับผิดชอบที่ดี มีความเป็นผู้นำ มีความจำเป็นเลิศ
    * ขยันอดทน
    * รับฟังเหตุผลจากคนอื่น
    * หากมีปัญหาเข้ามารุมเร้า ก็จะฟันฝ่าไปให้จงใดด้วยตัวเอง ไม่หวังพึ่งใคร

* จุดด้อยของคนเกิดราศีกรกฎ

* มีความอ่อนไหวง่าย จึงเป็นคนที่มีอารมณ์ร้อน ทำให้เจ็บปวดง่าย
    * เข้มงวดกับตัวเองมากเกินไป จนทำให้บางครั้งเป็นคนไร้เหตุผล
    * มีความวิตกกังวลเกินไป
    * ชอบมองโลกในแง่ร้าย

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 2-10-2008 16:34 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
สวย ดี น๊า ค๊า
แอบรอราศีสิงห์ >.<"

ตอบกลับโพสของ 1# saloogoo

สวยอ่ะ
ช้อบ

วันหลังฝากทำ ราษี เมษ ดั้ย เน้อ

ขอบคุงล่วงหน้า อิอิ
รอ ราศีตุลย์อยู่นะคะเน้นสีม่วงก็ยังดี เลิศไปเลย
ราศีเราเลยนะเนี่ย

ตอบกลับโพสของ 4# ลดา

ราศีเมษทำไว้แล้วนะจ๊ะ ลองเข้าไปดูได้จ้าาาา
ภาพสวยงามเหลือเกิน

รอราศีสิงค์อยู่นะคร้า

ทามไวๆน้า

+-+

สวยมากเลยคะ

แจ่มเลย i01

+-+

สวยมากเลยคะ

แจ่มเลย i01

สวยงามคับ

ภาพสวยดีนะ...

แต่เฮดย่อยภาพมันซ้ำกันมากไปหน่อยนะคับ

สวยค่ะ
ชอบมากเลยนะ
อิอิ
สวยจังค่ะ
ภาพสวยดีนะ...kaaaaaaaaaaa

โดนเลย อิอิ   not found

อยากได้มากๆๆๆๆ ปีนักษัตร ระกาอ่ะค่ะ ไก่ กุ๊กๆๆ

อยากได้มากๆๆๆๆ    ทำมาหน่อยจิค่ะ

รอมานาน~~~
กลับไปยังรายบอร์ด