กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน สำหรับชาวราศีกันย์ [[ skin no.22 ]]

สำหรับชาวราศีกันย์จ้าาาา  (วันที่ 23 สิงหาคม ถึง 22 กันยายน)

* สัญลักษณ์ : รวงข้าว ที่หญิงพรหมจรรย์ถือ

* ลักษณะนิสัย: แบบสังคม

เนื่องจากราศีกันย์เป็นราศีในกลุ่มแบบสังคม จึงเป็นลักษณะเด่นที่ชอบช่วยเหลือ ให้บริการผู้อื่น และให้ความสนใจเกี่ยวกับสุขภาพร่างกายอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นสุขภาพส่วนตัวหรือสุขภาพของคนที่อยู่รอบข้าง โดยลักษณะนิสัยราศีกันย์จึงเหมาะกับอาชีพพยาบาลหรือแพทย์มาก นอกจากนั้นด้วยการที่เป็นคนละเอียดถี่ถ้วน ช่างวิเคราะห์ จึงทำให้การทำงานออกมาทุกครั้งมีประสิทธิภาพ และบางครั้งทำให้ชาวราศีกันย์วิตกกังวลกับความสมบูรณ์แบบของงานมากเกินไป และด้วยการที่ชาวราศีกันย์ชอบความสมบูรณ์ในทุกๆ รายละเอียดทำให้บางครั้งก็หยุดไม่ได้ที่จะวิพากษ์วิจารณ์ผู้อื่น ซึ่งกลายเป็นข้อบกพร่องของชาวราศีกันย์ได้เช่นกัน

* เนื้อคู่ที่ถูกโฉลกกับคนเกิดราศีกันย์

ถ้าพูดถึงเนื้อคู่ของคนที่เกิดราศีกันย์แล้ว ในทางโหรศาสตร์เนื้อคู่ที่ถูกโฉลกกันกับราศีกันย์ ก็คือ คนที่เกิดราศีมีน ราศีเมถุน และราศีธนู ซึ่งคนที่เกิดราศีอื่นที่นอกเหนือไปจาก สามราศีข้างต้นที่กล่าวมาก็สามารถที่จะคบกับชาวราศีกันย์ได้ แต่ว่าต้องมีความพยายามและต้องยอมรับเขาให้ได้ เพราะชาวราศีกันย์ค่อนข้างจะ จุกจิกจู้จี้เจ้ากี้เจ้าการ เป็นคนเจ้าระเบียบ

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 2-10-2008 16:34 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
1

จำนวน

• oattawa

สวยจังค่ะ

เราก็เกิดราศรีกันค่ะ

ใกล้วันเกิดแล้วด้วย

อิอิ
อ่าสวยมากค่ะ เราเกิดราศีนี้พอดีเลย

เดือนหน้าแล้วสินะ

วันเกิด ช้าน!

น่ารัก

น่ารักดีครับ

ชอบๆๆๆ
ใช้เลยแล้วกัน

5555555
สวยมากคร๊าบ

แต่ว่าตรงที่ Photo นะ

มานมีเยอะเกินไปเลยไม่สวยนิดๆครับ

สวยงามคับ

สกินราศีกันย์...

ภาพสีสวยสดใสดีคับ

ผมก็ เกิด ราศี นี้ ราศี นี้มันแปล ว่าไรหรอ
ผมก็ เกิด ราศี นี้ ราศี นี้มันแปล ว่าไรหรอ
ขอบคุนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขอบคุณครับ ผมเกิดราศีนี้ 555
และผมก็ชอบสีน้ำเงินด้วย 555
ใช้เลยแล้วกันครับ

- -*

ราศรี เมถุนอ่า อยากได้อ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก็คือว่าไม่ได้เกิดาราศรีนี้แต่ทำสกินจนอยากเกิดราศรีนี้เลยครับ
i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30
สวยจังเลยค่ะ
ไม่ได้เกิดราศีนี้
แต่อยากใช้ค่ะ..
สวยมากๆค่ะ
สวยจัง

ชอบจังเลย
ขอบคุณนะค่ะ  สวย  มากๆๆ ค่ะ

โทนสี  สี   ชอบ  เลย   ค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด