กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน เกาหลี [[ กระพิบ-ระยิบระยับ-จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อนคร๊า # 31]]

สกินวิ้งๆกระพิบระยิบระยับสีชมพูแดงอันที่ 2
แวะมาแล้วมาเม้นท์ค่ะ ไม่โหลดก็เม้นท์กันได้นะคะ
แวะคุยกับป้าได้ที่ห้องคุยไร้สาระกับทีมงานนะคะ

เนื่องจากทางทีมงาน Hi5thai ต้องการพัตนาเวบไซต์ของพวกเราให้เป็นเวบบอร์ดที่มีคุณภาพมากที่สุดจึงขอความร่วมมือเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ
ทางทีมงานมักเจอกับปัญหา ของสมาชิก สแปมโพส   ปั่นโพส  หรือ  ปั๊มอีโม
ถ้าใครยังไม่รู้ว่า คำเหล่านี้ มันหมายถึง คืออะไร มาดูกันนะคับ

1.สแปมโพส
คือ การพิมพ์ข้อความที่ไม่มีสาระ หรือ ไม่มีความหมาย  ยกตัวอย่างเช่น...[[[[[[[[[[[fkdfqqq  หรือ อิอิอิอิอิอิ 555555555555555555+
หรือ สวยยยยยยยยยยยย มากกกกกกกกกกกกกก เป็นต้นนะคับ
2.ปั่นโพส
คือ การโพสติดต่อกันหลายๆอันเพื่อเจตนาเพิ่ม Reply
3.ปั๊มอีโม
คือ การโพสรูปภาพหรือที่เราเรียกว่าอีโม หลายรูปติดต่อกันนะคับ
ยกตัวอย่างนะคับ           i06          i04   
อย่างงี้ถือว่าเป็นการ ปั่มอีโม ถ้าเราจะแสดงรูปภาพ ไม่ควรที่จะไม่เกิน 1-2 รูปนะคับ
4.โพสซ้ำ
คือ โพสติดต่อกันในกระทู้เดียวกันเกิน 1 ครั้ง
เราจะโพสต่อได้นั้นก็ต่อเมื่อ มีคนอื่นมาโพสต่อจากเรา อย่างงั้นไม่ถือว่าเป็นการโพสซ้ำแล้วต้องตรงกับเนื้อหากระทู้ด้วยนะคับ

ดาวน์โหลดไฟล์ที่นี่ค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 2-10-2008 16:31 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
2

จำนวน

• thipit

• misstoey

น่ารักจังเลยนะค่ะ

สวยมากๆ เลย

แล้วทำอีกนะค่ะ
สวยดีนะครับ

ทามยังไงเหรอครับ
สวยมากคร๊า

สีก้อสวย

สวยยบ

ชอบบ
สวยสุดยอดค่ะ

มาซื้อแล้วนะค่ะ
น่ารักอ่ะ
อยากซื้ออ่ะ
แต่...ไม่มีตังค์
ว้าแย่จัง
สวยงามมากๆเรยค่า

ชอบมากๆ

ขอบคุณค่า
ว้าวแดงสะจาย
อิอิ
ซื้อดีป่าวนิ
อ่า สไต นี้ ชอบแงะ  

แดงติดตาเรย -.-

อยากด้าย แต่ กระเป๋าพ้มขาดแว้ว -.-
ดีครับ
สวยมากครับ
ดีครับชอบ
สวยมากเรยค่ะ

อยากได้จังเรยๆๆๆ

ชอบๆๆๆ
ขอบคุณนะค้าาาา

แจ่มมากมายยย
สวยจังเลยค่ะ ชอบๆๆ แต่มะกล้าช่าย กัวโดนว่า แก่แล้วไม่เจียมT^T
ทำได้สวยน่ารักมากเลยค่ะ
แล้วทำออกมาอีกนะ
1

จำนวน

กลับไปยังรายบอร์ด