กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Reborn Skins Colection มาแว้วสกินรีบอร์น จัดให้สำหรับ คนรัก Reborn !!! มีตั้ง 5

สกินนี้ เหมาะสำหรับ IE7&Firefox
เนื่องจากโค๊ดเก่าผมใส่ค่าผิดไป นิดหน่อย ทำให้ แถบสถิติ เลื่อนลงมามากเกินไป ผมจึงได้แก้ไขแล้วกรุณาโหลดโค๊ดไปใส่ใหม่นะครับ สำหรับคนที่ใช้แล้วหาย
ดูตัวอย่าง ที่ ใส่แล้วได้ที่ http://leahcuter.hi5.com
สกินนี้เป็นสกินที่ 3 แล้วที่ผมทำ เป็นสกินสไตส์ การ์ตูน ควบคู่มากับแนวสกินแบบดั้งเดิม ซึ่งผมได้ส่งเข้าประหวดด้วย มาดูแต่ละส่วนกันเลย ครับ

ส่วน เฮด คงความเป็น ไฮไฟว์ไว้อย่างครบถ้วน รูป Head สไตส์ GlassEffect (ใสๆ มองเห็นพื้นหลังคล้ายๆแก้วนั่นละ)
ลบ ข้อความ pageMessages, Error, Success  ออก เพื่อความสวยงาม

ส่วนข้อมูล ดัดแปลงนิดหน่อย ตรงแถบสถิติ ทำต่ำลงมาเพื่อความสวย+แปลกนิดๆ Headย่อย GlassEffect
เงาตัวหนังสือ ทำให้อ่านง่าย(ตัวหนังสือ จะได้ไม่กลืนไปกับ BG)

อันนี่ Footer ครับ

BG

ฝากผลงานเก่า ด้วยครับ
สกิน ลดภาวะโลกร้อน มาแบบแหวกแนว(อีกแล้ว) โทนเขียว-ดำ <<< แนะนำ
สกิน Dragking MiniHi5thai สกินนี้เน้นเรียบๆ แนวๆครับ

ครับแล้วต่อไป สกิน Reborn Evolution ในโทนสีต่างๆ(เอาแต่เฮดมาให้ดู ไม่มีเวลาทำตัวอย่างทุกสี)
นี่โทน เทา - ดำ

โทน เขียว-ดำ

โทน แดง-ดำ

โทนน้ำเงิน-ดำ

โค๊ดไดแยกไว้ แต่ละสี เชิญเลือกใช้งานตามใจท่านเลย ครับ
แล้วเจอกันใหม่นะครับ

[ แก้ไขล่าสุด Dragking เมื่อ 22-4-2009 17:16 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
ขอบคุงมากมายคัป
สวยมากเลย
เท้มากด้วย
มันต้องถอน
เท่บาดใจเลย
สวยเกินไปป่าว หุ หุ
มีหลายสีเลยอ่ะ

ขอบใจนะ
อิอิ

มีแต่อันสวยๆครับ

อยากได้มักๆ
สวยมากครับ++++++++++++
1

จำนวน

• Dragking

สวยจ้า มีคนทำสกินreborn เยอะเหมือนกานนะนี่ ดีจายๆ
ทำไมแถบสถิติหายอะครับ
ต้นฉบับโพสโดย เทพประดิษฐ์ เมื่อ 20-4-2009 09:28
ทำไมแถบสถิติหายอะครับ

ผม แค่ย้าย ลงมาล่างๆ หน่อยอ่าครับ ไม่ได้ลบ
ขอบคุนค้าฟผมมมมมมมม
1

จำนวน

• Dragking

แถบสถิติหายจิงๆคับ
ต้นฉบับโพสโดย เทพประดิษฐ์ เมื่อ 21-4-2009 16:28
แถบสถิติหายจิงๆคับ

เอ่อ คุณใช้ สกิน ตัวไหน ครับเด๋วเช็คให้ครับ
ตัวเทาดำอะครับ
กลับไปยังรายบอร์ด