กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเริ่มต้น] บทที่7 : วิธีการ comment [ profile comment ]

ถ้าเราอยากมีมิตรภาพดีดี กับใคร
comment นี่แหล่ะ ..

เป็นสื่อดีดี ที่จะให้เราส่งถึงกัน

มาดูวิธีการคอมเม้น กันเล๊ยยยยซ์

1. เข้าหน้าหลัก  www.hi5.com
( แล้วล๊อคอินชื่อตัวเองน้ะค้ะ) *

2. คลิกหน้าคำว่า Friends

3. หน้าต่างจะแสดง.. ชื่อเพื่อนขึ้นมา
( สมมติว่าเราอยากจะเม้น ให้คนไหนก็คลิกเข้าไปเลยจ้า )

4. เลื่อนลงมาจะมี กล่องเม้นนะค๊ะ (ต้อง มีการ add friends ก่อนนะค๊ะ ถึงจะเม้นได้)

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
จ้าน้องมีนนน

ไว้พี่จะแวะไปน้ะค้ะ ๆๆ *
กลับไปยังรายบอร์ด