กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุนมากค่า สุดยอด ดีมากเลยค่ะที่เอามาสอน (แต่ก้อยังงงอยู่ดี แหะแหะ คนอื่นทำได้กันหมดเลยอ่ะ)
ถาม จขกท หน่อยครับ

ส่วน head นี่จะทำโปร่งใส แบบคนอื่นๆทำกันยังไงครับ

แล้วส่วน bg ด้านหลังของรูป ใส่สียังไงครับ

นายเจ่งวะ สุดยอดมาก นั้งแก้เอาอยู่ตั้งนานสองนาน ด้วยปัญญาน้อยๆ
แต่เดี่ยวได้รุ้จักโค๊ตแล้วลองทำดูง่ายมากๆ
ต้นฉบับโพสโดย zpiicv เมื่อ 18-4-2008 19:43
ถาม จขกท หน่อยครับ

ส่วน head นี่จะทำโปร่งใส แบบคนอื่นๆทำกันยังไงครับ

แล้วส่วน bg ด้านหลังของรูป ใส่สียังไงค ...

ทำรูปขนาดเล็กๆเป็นสีมาก็ได้คับ
แล้วเอาไปใส่ตรงแบกกาว

ในโคทมีบอกอยู่คับ=====
ต้นฉบับโพสโดย buterbeerz เมื่อ 17-4-2008 20:35
ข้าน้อยด้อยความสามารถ

ทำได้เท่านี้เองอ๊ะ

อยากได้ตุ๊กตาเหมือนคุณเค้ก ต้องทำยังไงค๊า อยากให้มันต่อเป็นต ...

เราต้องเอารูปมาแล้วตัดรูป้ลยคับ
ทำพร้อมกันทุกส่วน พอเส็ดแล้วก้ตัดแบ่งเอา
ไม่ได้ทำแยกทีละส่วน
คุนพี่ผู้ใจดี  สอนซะเหนื่อยเลย

ขอบคุนนะค่ะ
น่าสนน๊าา เอิ๊กๆ ^o^ แต่กลัวเอาปายทำไม่เปงอย่างเดียวอ่ะน่ะ >w<

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขยังไงคับ ผมลองทำดูแล้ว

ปรากฏว่าด้านหลังของรูป ที่ลายละเอียดโปรไฟล์ มานสั้นกว่า รูป ตรงหัวของโปรไฟล์อ่าคับ

ทำยังไงดีค๊าบ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ

ขอบคุนล่วงหน้าน๊าคับ
ต้นฉบับโพสโดย paidevilz เมื่อ 19-4-2008 09:34

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขยังไงคับ ผมลองทำดูแล้ว

ปรากฏว่าด้านหลังของรูป ที่ลายละเอียด ...

ผมบอกแล้วไงคับ
ว่าส่วนนั้นผมแนะนำขนาดความสุง
อยู่ที่ 400px ครับ มันจะพอดี

พักกลางวันกันหน่อย

ไปกินข้าวกันหน่อยนะครับ อย่ามัวแต่งแต่ hi5 555+
-  -

รูปที่เอามาลงก็สูง 400 แล้วหนิค๊าบๆ

ขอบคุนค๊าบที่ช่วยดูให้ๆ
พี่  คร้าฟฟ  ป๋ม  ใช้ ขนาด ภาพ  มะ  เท่า  กะ  ของ  พี่ได้ รึป่าว คร้าฟฟ เช้า  ของ  พี่  956  แต่  ของ ป๋ม มาน  ตั้ง  1000 เลย  อะ คร้าฟฟ

มะมี

เด๋วจะลองทำดูน๊าค๊ามีปัญญาแค่นี้ก้เก่งแล้ว
เย้ๆๆ ในที่สุดก็แก้ปัญหาได้แล้วค๊าบ

ขอบคุณมากๆน๊าคัีบที่ช่วยแนะนำคับ     i33   i33

[ แก้ไขล่าสุด paidevilz เมื่อ 19-4-2008 15:47 ]
คือ Header ใน ส่วน ของ H3  อ่ะคับๆ

ผมอยากไล่สีภาพ จาก สีของภาพ ค่อยๆ ไปยังมืด อ่ะคับ เหมือนของคุณอ่ะ

ใช้ โปรแกรมอ่ะไรอะคับ

ลองใช้ ยางลบ ลบแบบ จางๆ  แล้ว สีภาพ ก็ยังไม่เนียนอ่าคับๆ
กลับไปยังรายบอร์ด