กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน เกมส์ nululu

สกินนี้เป็นสกินแรกของฝ้ายที่อัพลงเว็บนะคะ (อันอื่นทำแจกเพื่อน)
ยังไงก็ติ-ชมกันมาได้น๊า ฝ้ายจะพัฒนาต่อไปค่ัะ
ก็ขอขอบคุณ พี่แง้ง ที่ช่วยสอนฝ้ายตลอด แล้วฝ้ายก็ถามตลอดเช่นกัน 55+
ขอบคุณกำลังใจจากเพื่อนๆ ในเว็บทุกคนด้วยน๊า

เรื่องเล่าของเกมส์ nululu

ด้วยระยะเวลาอันแสนเนิ่นนาน....

พื้นพิภพ ที่ก่อกำเนิดสิ่งมีชีวิตอันหลากหลาย การเปลี่ยนแปลงและการปรับสภาพเพื่อดำรงอยู่ของสรรพสิ่ง กระทำผ่านการไหลของคลื่นเวลา มารวมตัวกัน ณ พื้นแผ่นดินที่เต็มไปด้วยความอุดมสมบูรณ์ของแมกไม้แห่งนี้ ที่ซึ่งเราขนานนามว่า “พื้นดินสีเขียว”

สิ่งมีชีวิตแห่งเมืองต้นไม้ ใช้ชีวิตร่วมกัน อย่างมีความสุข ภายใต้ร่มมหึมาของต้นไม้ยักษ์ 'ดารอนไพร่า' ที่คอยปกปักรักษาหมู่บ้านแห่งนี้ให้อยู่อย่างสงบสุข ผันผ่านมาหลายชั่วอายุ

ท่ามกลางบรรยากาศที่สงบเงียบ เรียบง่าย ของหมู่บ้าน ยังมีตำนาน เรื่องเล่าขานอันน่าตื่นเต้นของการผจญภัยไปยังดินแดนอันไกลโพ้น โลกที่ไม่มีใครรู้จัก ตำนานที่เล่าขานกันมารุ่นต่อรุ่น มันจูงใจให้เหล่าหนุ่มสาวมีความปรารถนาอย่างแรงกล้า ที่จะออกผจญภัยในดินแดนแห่งจินตนาการของพวกเขา เพื่อเสาะแสวงหาความจริง ของตำนานต่างๆ สิ่งมีชีวิตในตำนาน แร่หายาก สมบัติของจอมโจร ของวิเศษ และอาถรรพ์ กระทั่ง สัตว์ประหลาดหลากหลายเชื้อพันธ์ที่สามารถเป็นได้ทั้งมิตรแท้และศัตรูที่แสนอันตรายและน่ากลัว การเดินเรือข้ามทะเลแห่งความตาย การเดินทางผ่านทะเลทรายแห่งกาลเวลา การปีนป่ายสู่นครลอยฟ้า การดำดิ่งลงสู่ใต้มหาสมุทรแห่งรัตติกาล และพาหนะวิเศษ ที่สามารถนำเราไปสู่อีกมิติหนึ่งที่ไม่มีใครเคยสัมผัส

จากยุคสมัยสู่ยุคสมัย ตำนาน เรื่องเล่า เทพนิยายอันหลากหลาย ก็ยังคงอยู่และถูกหล่อหลอมรวมเข้ากับวิถีชีวิตของชาวเมืองอย่างกลมกลืน กิจกรรมต่างๆในเมืองที่ดำเนินอยู่เป็นนิจ ถูกปั้นแต่งขึ้น ราวกับเป็นการฝึกฝน เพื่อเตรียมพร้อมสู่การเผชิญหน้ากับการเดินทางที่แสนไกล สู่แดนดินอันยิ่งใหญ่ การผจญภัยครั้งใหม่กำลังจะเปิดฉากขึ้นอีกครั้ง ด้วยฝีมือของเหล่าหนุ่มสาว ผู้มากไปด้วยจินตนาการและความฝัน ที่จะเข้าไปพลิกตำนาน ตามหาเรื่องราวอันน่าอัศจรรย์ของการผจญภัยที่มิอาจหาได้ในถิ่นที่อยู่

ยุคทองของผู้กล้า ตำนาน และการผจญภัย ในดินแดนลี้ลับของพื้นพิภพแห่งนี้..... มันได้เริ่มขึ้นแล้ว

เครติด www.nululu.in.th

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 2-10-2008 15:24 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
7

จำนวน

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

จังเลยค่ะ
สวยๆครับ  ทำอีกนะครับ
น่ารักมากๆๆๆๆครับ
Luna

สวยๆ

ชอบคับๆ
สวยงามมากครับ

สุดยอดๆๆๆ

นับถือ
1

จำนวน

• yaifay

ป๋มไม่อยากจาชมนะ

แต่อยากบอกว่า...

ยูเจ๋งมากกกกกกกกกกกกกกกก

สวยจิงๆ

อลังการงานสร้าง

อะไรกัน ^^ i30
1

จำนวน

• yaifay

สวย

สวยจังเลยคับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

น่ารัก

น่ารักจางเลย

^___________________^

ใจจ้า

ใจจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบใจมากจร้าสวยมากเลยยย

............

น่ารักจัง.........................
น่ารักมั๊กๆๆๆเรย
i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30 i30
1

จำนวน

ตอบกลับโพสของ 1# yaifay

น่าร๊าก ๆ ๆ ๆ

จางเรยอ่ะ

ชอบจางงงง

งงง
น้องฝ้ายน่ารักที่สุดเลย

จุ๊ฟจุ๊ฟ
1

จำนวน

• ยาบิ