กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คุณข้างบน ผมตอบคำถามไปแล้วนะครับ = =
อยู่ที่หน้า 3 ครับ
ลิงค์โพสโดยตรง :: http://www.hi5thai.com/viewthrea ... id=500227#pid565881

ขอบใจ

ขอบใจจ้า เราจะลองไปทำดู
ขอบคุนครับ

ทำได้สวยจริงๆ

thxxx
ขอบคุณที่สุดคร้าบ
.. ถึงจะไม่เข้าใขทั้งหมดก็ตามแต่ก็จะพยายามลองทำดู

คงไม่ยากเกินฟามสามารถเราหรอก

.. เด็กน้อยด้อยทักษะคอม ..  ร่าเริ๊งร่าเริง
อยากรู้ว่าทำข้างหลังเปนเส้นขวางยังไงเหรอครับ

สอนหน่อยได้ไหมครับ
ในที่สุดเราก้อมีเฮดสวย ๆ กะเค้าสักกะที อิ อิ

ขอบคุงนะค้า
ต้นฉบับโพสโดย สิงหน้าบาก|V เมื่อ 15-10-2008 15:35
อยากรู้ว่าทำข้างหลังเปนเส้นขวางยังไงเหรอครับ

สอนหน่อยได้ไหมครับ

สอนไปแล้วนิ ในขั้นที่ 12 ตรงนี้ครับ

ก่อนอื่นทำแถบคาด เพื่อที่จะให้ตัวหนังสือเด่นก่อนจ้า เลือก Rectangle Shape Tool (เครื่องมือรูปสี่เหลี่ยม) แล้วลากลงในส่วนที่จะทำเป็นแถบคาดเลยจ้า (ต้องทำตอนที่เลือกอยู่เลเยอร์บนสุดนะ) ><

13.เสร็จแล้วปรับค่าความโปร่งใส (Opacity) ตามความเหมาะสม

[ แก้ไขล่าสุด Fantasier เมื่อ 15-10-2008 16:35 ]
หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ

ตอบกลับโพสของ 55# 010203555

Workspace ของ CS3 มันเป็นเช่นนี้แล... มันขยายได้
ที่มาสอนนั่นก็ CS3 ครับ
เหตุผลที่มันเป็นอย่างนั้นคือ เราเปิด หลายๆ หน้าต่างแต่ ให้มันขยายทับๆกันนั่นเองครับ
วิธีแก้นะคับ
กดปุ่ม Restore Down (
16-10-2008 07:20
) ก็จะได้มาเป็นหลายๆ หน้าต่างแล้วจ้า

16-10-2008 07:20
ง่า....ทำรูปเสร็จแล้วมันไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ ทำไงดี ๆ ๆ

ตอนแรกเอา code ไปลงใช้ได้แล้ว แต่คราวนี้มันหายไปทำงัยอ่ะค่ะ ช่วยที
ผมก็ไม่แน่ใจครับ ปัญหานี้
เพราะหลายๆ คนเอาไป เฮดก็ขึ้น
บางคน เฮดก็ไม่ขึ้น ไม่รุเป็นเพราะอะไร
มันเพี้ยนๆ = =
หรืออาจจะเป็นเพราะโค้ดตีกัน ลองดูดีๆ น้อ

[[HOW]] ทำเฮด Hi5 จ้า!

ทำยากเกินไปง่ะ

เส้าเลย

5555555555+
พอดีที่บ้าน โหลดแล้วลงม่ายได้อ่ะค่ะ กลัวเครื่องหนักด้วย บ้านนู๋จน
ช่วยทำให้หน่อยได้มะค่ะ น่ะๆๆๆๆๆ
ขอแบบน่ารักๆ หรือไม่ก็ Emo ขอบคุงน่ะค่ะ

นู๋น้ำ
ไม่รับทำแล้วจ้า
กระทู้รับทำก็ปิดไปแล้วจ้า
ไม่รับเพิ่มแล้วจ้า ประทานอภัย
อิอิ

ลองทำแล้วได้แบบเนี้ย
กลับไปยังรายบอร์ด