กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน Retrospect

วง Retrospect เกิดขึ้นครั้งแรกเมื่อประมาณกลางปี 2001 โดยมีพี่บิ๊ก(มือกีตาร์คนเก่า)ซึ่งเป็นพี่ชายของมือเบส(บอม)เป็ นแกนหลักด้วยการ ทำเพลง โดยเสนอเป็นแนว Industrial Metal และมีแน็ปเป็นผู้เขียนกลองโปรแกรมและบันทึกเสียง หลังจากนั้นก็ได้สมาชิกเพิ่มขึ้นมาอีก 1 คนคือบอม(มือเบส) ซึ่งมีเพื่อนที่เล่นดนตรีมาด้วยกันมาอยู่แล้วคือน๊อต(มือกีตาร) ์จึงชักชวนน๊อตมาร่วมวงด้วย วงชุดแรกก็จึงมี แน็ป(ตีกลอง-ร้องนำ) บิ๊ก(กีตาร์) บอม(เบส) และน๊อต(กีตาร์) ดนตรีของ Retrospect ช่วงแรกจะออกเป็นดนตรีที่หยาบกระด้าง ดิบและรุนแรงออกไปประมาณ Death* ผสมกับThrash Metal* black Metal* พวกเขาเริ่มเล่นตามงานเล็ก ๆ ต่าง ๆ ได้สักพัก จึงคิดว่าแน็ปน่าจะมาร้องอย่างเดียว แล้วหามือกลองเพิ่มสักคน มีผู้มาออดิชั่นมากมายหลายคน แต่ก็ไม่มีใครที่มีมุมมองเหมือนกับพวกเขาเลย และแล้ววันหนึ่งแน็ปก็ได้มาเจอกับเพื่อนสมัยประถม ชื่อเบิร์ดซึ่งเพื่อนแนะนำต่อมาอีกที ทราบมาว่าเบิร์ดตีกลองอยู่ และเคยประกวดที่ต่างๆมาจึงชวนให้มาลองออดิชั่นดู ซึ่งเทปกลองนั้นอัดเพื่อจะไปส่งการประกวด Hot Wave Music Awards ปรากฎว่าทุกอย่างเป็นไปได้ด้วยดี วง Retrospect จึงถือกำเนิดขึ้น

เครดิต..http://webboard.gmember.com/showthread.php?t=50

ปล..แค่บางส่วนเท่านั้นนะครับ ถ้าอยากอ่านเต็ม ก็ตาม Link นะครับ

[ แก้ไขล่าสุด BE_BEAR เมื่อ 28-4-2008 18:29 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

wow

5555555555555555+

nuber 1
1

จำนวน

• BE_BEAR

สวยครับอิอิ

บะบายครับชอบๆ
สวยดีจ้า ชอบด้วยโทนสีดำจ้า
ก้อดีคับ
เเต่มานมืดไปนิสนึงคร้าบ
หนับหนุนทำต่ออีกนะคับ
สวยดีนะ
ยังไง
ก้อต้อง
ขอคุณน้าคับ
สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

i07 i07
1

จำนวน

• BE_BEAR

อยากได้นานแล้วคับ
ขอบใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เงินหมดแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
1

จำนวน

• BE_BEAR

coj,kdqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqq
1

จำนวน

• BE_BEAR

ชอบมากมายเลยคับ
แต่ผมโหลดไปแล้วมานเปนสีขาวหมดเลยอ่า
สกินไม่ขึ้นเยย
ชอบๆๆๆๆ ขอบคุณคร่า
มานเป็นสีขาวอะ i02 i13 i13
มืด ไป หน่อย อ่า ครับ แต่ ก็ สวย เลย อ่า ครับ
1

จำนวน

• sweetton

เท่มากมาย

ถ้าอยากได้รูปretrospectเพิ่มบอกเราได้นะเรามีเยอะ

อิอิ

ร๊ากกกกกretrospectที่สุด

ทำมาเพิ่มอีกนะจ้าจะรอดูจ้า*-*
กลับไปยังรายบอร์ด