กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สกิน หมีพู [[ winnie the pooh เขียวสะใจโจ๋ ]]

หมีพูห์ หรือ วินนี-เดอะ-พูห์ (Winnie-the-Pooh) เป็นตัวละครหมีที่สร้างขึ้นโดย เอ. เอ. มิลน์ และตีพิมพ์ครั้งแรกเมื่อ 14 ตุลาคม ค.ศ. 1926 ในหนังสือเรื่อง วินนี-เดอะ-พูห์ และ เดอะเฮาส์แอตพูห์คอร์เนอร์ (1928)

เนื้อเรื่องในหนังสือมีลักษณะคล้ายกับ ป่าแอชดาวน์ ในเมืองอีสต์ซัซเซก ในประเทศอังกฤษ โดยชื่อ วินนี มาจากชื่อตุ๊กตาหมีของทหารชาวแคนาดานายหนึ่ง ซึ่งตั้งตามชื่อเมือง วินนีเพก ในประเทศแคนาดา

นอกจากหมีพูห์แล้วเพื่อนในป่าที่ได้รับความนิยมได้แก่ พิกเลต ทิกเกอร์ แร็บบิท และ อียอร์

ต่อมา วอลต์ดิสนีย์ ได้นำวินนี-เดอะ-พูห์ มาจัดทำและได้เปลี่ยนชื่อเรื่องเป็น Winnie the Pooh (โดยไม่มีเครื่องหมายขีด) และหมีพูห์ได้กลายมาเป็นสัญลักษณ์หนึ่งของดิสนีย์

-------------------------------------------------------------------------------------------------

[ แก้ไขล่าสุด yaifay เมื่อ 2-10-2008 15:28 ]
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
1

จำนวน

• zaekifon

โดนจัยจอร์จค่ะ

><
กดโหดยังไงอะ

โหดไม่ได้อะ
ต้นฉบับโพสโดย ชนากานต์ เมื่อ 29-4-2008 18:00
กดโหดยังไงอะ

โหดไม่ได้อะ

กดคำว่า "ซื้อ" อ่ะค่ะ

เสร็จแล้วก็กดคำว่า "ส่ง" ปามานนี้
โห
ทามน่ารักจังเลยอ่า
ชอบจัง
ตัวอักอักษรเขียวกลืนกับสีแบล้กกลาวเยยอะ
1

จำนวน

• Xaviera

น่ารักมากๆ ค่ะ

:)
น่า รัก ดี ครับ สวย อีก ๆ

ว้า วว ว

งื ม ๆ ๆ .. ไม มัน น่า รั ก งี้ อ่า **

.
.

ชอ บ มาก ๆ เย  ยย  วู้ ๆ  ..

.
.

เก่ง จั ง สอ น ทำ แ บบ นี้ มั้ง ดิ
ก้อ สวยน่ารักดีคับ
อิอิ

หนับหนุน
ทำต่อเยอะๆนะคับ
น่ารักค่ะ ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
1

จำนวน

• tussarin

สวยคร่า

เพียงแต่นู๋มะชอบสีเขียว

โฮะๆ
สวยคับ...น่ารักคับ...แต่ผมไม่ชอบหมีพูคับ
ชอบจังเยย

หมูพีผู้น่าร๊ากก

ขอบคุนมากกนะ

ทามมาอิกเยอะๆๆนะ
น่ารักจังเลยคร้า
1

จำนวน

กลับไปยังรายบอร์ด