กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
พี่เอ็มสอน เปลี่ยนสีใบไม่หน่อยจิ

แต่เอาแบบมีรูปอ่ะ ไม่มีรูปผมไม่เข้าใจ

เกี่ยวกะ PhotoShop คร้าฟ ตอบที ! !

คือ ผม อยากทราบ ว่า

ใครพอจะมี Photoshop ที ปรับเป้น เวอรืชั่น ภาษาไทยได้ มั้ง อะ

พอดี เพื่อนผมมันก้อใช้อยุ แต่ผมไม่รุหาโหลด จากไหน

ใคร พอมี รบกวน หรือรุ ว่า พอจะมีทางหาได้ยังไง

ก้อ บอกหน่อย คร้าฟฟ

: ขอบคุนล่วงหน้าคร้าฟฟฟ :
Photoshop ภาษาไทย ไม่มีในโลกครับ
คุณเห็นกับตารึเปล่า ถ้าไม่ คุณโดนโม้แล้วครับ

อยากทำภาพแบบนี้อ่ะค่ะ

แอดมาที่เมล paem_zerza@hotmail.com
ต้นฉบับโพสโดย paem เมื่อ 10-5-2009 10:24 AM
แอดมาที่เมล paem_zerza@hotmail.com

เขาแค่มิ๊กซืรุปแล้วก็ แปะบรัช แล้วทำ motion blur อ่ะครับ
ไม่มีอะไรมากมาย
อยาก รู้ ว่าทำไม photoshop บางตัวอย่าง CS4 เวลาเราลง Font เยอะๆ แล้วมันชอบ Error ครับ ^^

[ แก้ไขล่าสุด Dragking เมื่อ 10-5-2009 21:58 ]
ไม่มีอะไรจะถามค่ะ เพราะว่าคอมช้ามันโหลดโปรแกรมไม่ได้อยู่แล้ว แต่ก็อยากลองเหมือนกันนะ
ต้นฉบับโพสโดย ดอกไม้สีรุ้ง เมื่อ 11-5-2009 11:23
ไม่มีอะไรจะถามค่ะ เพราะว่าคอมช้ามันโหลดโปรแกรมไม่ได้อยู่แล้ว แต่ก็อยากลองเหมือนกันนะ ...

ลอง ใช้ GIMP ดูครับ ตัวเล็ก นิดเดียว เองครับ พี่เอ็มสนับสนุน 555+
อยากรู้วิธีเปลี่ยนสีภาพให้เป็นแบบนี้อ่ะคับ

อยากถามว่า เราจะพิมเปนภาษาไทยยังไงอ่ะ

ในโฟโต้ช็อป  เหนพิมได้แต่ภาษาอังกฤษ

ตอบด้วยนะค่า
อยากทราบว่า

วิธีทำให้บีจีใสๆ

สามารถมองเห็นพื้นหลังได้อ่ะค่ะ

ทำยังไงหรอค่ะ

ถ้าเคยลงสอนแล้วฝนขอลิ้งด้วยนะค่ะ

แบบตัวอย่างนี้ค่ะ
16-5-2009 13:35
ต้นฉบับโพสโดย Winniez เมื่อ 16-5-2009 12:16
อยากถามว่า เราจะพิมเปนภาษาไทยยังไงอ่ะ

ในโฟโต้ช็อป  เหนพิมได้แต่ภาษาอังกฤษ

ตอบด้วยนะค่า ...

ต้ิอง ติดตั้ง Font ที่รองรับภาษาไทยครับ
ลอง ไปหาดู ที่ www.f0nt.com ครับ ^^
ต้นฉบับโพสโดย ยัยน้ำฝนตัวแสบ เมื่อ 16-5-2009 13:35
อยากทราบว่า

วิธีทำให้บีจีใสๆ

สามารถมองเห็นพื้นหลังได้อ่ะค่ะ

ทำยังไงหรอค่ะ

ถ้าเคยลงสอนแล้วฝนขอลิ้งด้ว ...

ปรับ opacity ให้ต่ำลง ครับ จะอยู่แถวๆด้่าน บน ของส่วน Layer ครับ แล้วบันทึกเป็น .png ครับ
โหลดได้ที่ไหนคะ
ต้นฉบับโพสโดย fantatic เมื่อ 6-5-2009 16:47
พี่เอ็มสอน เปลี่ยนสีใบไม่หน่อยจิ

แต่เอาแบบมีรูปอ่ะ ไม่มีรูปผมไม่เข้าใจ ...

สอนวิธีเปลี่ยนสีไปแล้วค่ะ ลองหาดู
กลับไปยังรายบอร์ด