กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คือว่า เอารูปบรัชมาจากเวปอ่ะค่ะ

แล้วจะเอามาใช้ไงอ่ะค่ะ

มะรู้เจงๆๆๆ

อยากรู้อ่ะค้ะ ! ว่าเวลาแต่งภาพ แล้วเราต้องการจะลบ ถุงใต้ตาออก
ทำยังไงค้ะ ช่วยสอนหน่อย ^^
รบกวนหน่อยจ้ะ !!

คือว่าไปเจอท้อปเฟรนของคนนึงมา คลาสสิกดี
ลองเอามาแกะทำตามแล้ว ก้ไม่สามารถ เลยเอามาให้ช่วยสอนหน่อย
ว่าทำยังไง เผื่อใครพอจะทำได้บ้างอ่ะจ้ะ

ที่ว่ารูปเป้นสีออกเทาๆ ครึมๆ สว่างๆ (เอ๋!ยังไง) แต่ช่วงใบหน้าไม่มืดไปด้วย
จะออกส้มๆ เหลือง ดูสว่างๆนิดนึง
ไม่แน่ใจว่าเค้าใช้เทคเจอรึป่าว ถ้าใช้หรือยังไงช่วยแปะเทคเจอนั้นด้วยน้ะจ้ะ
*มีรูปจ้ะ

[ แก้ไขล่าสุด unkaew เมื่อ 3-8-2009 22:16 ]
อยากรู้วิธีการทำใส่เงาให้กับคนครับ แบบว่าให้มันเป็น3มิติขึ้น

รูปตัวอย่างยังเป็น1มิติอยู่น่ะครับ

ใครทราบ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ

ใช้toolไม่ได้อะค่ะ มันขึ้นเป็นรุปมือตลอดไม่รู้ไปกดโดนไรเข้า รบกวนหน่อยนะคะ
อิอิ ไม่ขอตอบใดๆนะครับปัญหาทั้งหลายแหล่มีที่กระทู้

[ แก้ไขล่าสุด emm_663 เมื่อ 24-8-2009 22:01 ]
แบบนี้ เขาทำกันยังไงอ่ะคะ ที่เอารูปไปไว้ในกรอบ

แบบว่า มีกรอบรูปอยู่ แล้วอยากให้รูป ไปอยู่ข้างใน ซึ่งตามรูปนั้น รูปก็คือ พิ้งกี้ สาวิกา ไชยเดช อ่ะค่า

^
^
^
ก้อลบส่วนที่ต้องการเอารูปมาวางก่อน

แล้วค่อยเอารูปมาใส่อ่ะ

เข้าใจมั้ยค่ะ
1

จำนวน

• orasa2

อยากทราบวิธีใส่ตัวอักษรแบบนี้อ่ะครับ .....
http://www.dafont.com/ เวปนี้มีคำตอบครับ หรือเวป Font ของพี่แอนเจ้าเก่า
คือหนูอยากทราบวิธีทำให้ตัวขาวแล้วก้อจมูกโด่งอ่ะเค้าทำกันยังไง
อย่างว่าละนะคนมันไม่มีดั้งอ่ะค่ะ

ใครก้อได้ช่วยที

เราลังจะไปแข่งโฟโต้ชอป

หัวข้อออ

สงกรานต์  

วันพ่อ

วันแม่

โรงเรียนสีขาว

เด็กยุคไอที

เศรษฐกิจพอเพียง

จะต้องทำอย่างไรดีอ่าเราอยู่ป.6เอง

ไม่เก่งอ่า
อ่า คือ ว่า....

ผม อยาก ถาม ว่า... ทำ ยัง ไง เหรอ ครับ ให้ Layer มัน ใช้ ได้

ผม พึ่ง หัด ใช้ ครับ ( ใช้ ได้ ไม่ ถึง หนึ่ง อา ทิตย์...) มัน เหมือน มัน ถูก ล็อก อะ ครับ

พอ เปิด รูป มา ก็ ใช้ ไม่ ได้ เลย ครับ..ทำ อะ ไร ก็ ไม่ ได้...

มี รูป ครับ...
อยากทำอะ
พยายามหลายครั้งแล้วแต่ยังทำไม่ได้เลยอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย volumeup เมื่อ 12-9-2009 17:51
อ่า คือ ว่า....

ผม อยาก ถาม ว่า... ทำ ยัง ไง เหรอ ครับ ให้ Layer มัน ใช้ ได้

ผม พึ่ง หัด ใช้ ครับ ( ใช้ ได้ ไม่ ถึง หนึ ...

ก็อปปี้เรเยอร์   ก่อนสิจ๊ะ แล้วถึงจะทำอะไรได้ค่ะ
กลับไปยังรายบอร์ด