กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ทีมีผู้ให้ความรู้ด้านต่างๆก็ดีอยู่แล้วขอบคุณค่ะ ถ้ามีอะไรใหม่ก็มาแบ่งปันกันดีจังค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย volumeup เมื่อ 12-9-2009 17:51
อ่า คือ ว่า....

ผม อยาก ถาม ว่า... ทำ ยัง ไง เหรอ ครับ ให้ Layer มัน ใช้ ได้

ผม พึ่ง หัด ใช้ ครับ ( ใช้ ได้ ไม่ ถึง หนึ ...

ดับเบิ้ลคลิกที่ layer มันแล้วตอบ to layer ว่า yesss!!! เลยครับ
ต้นฉบับโพสโดย suppagon เมื่อ 11-9-2009 06:13
เราลังจะไปแข่งโฟโต้ชอป

หัวข้อออ

สงกรานต์  

วันพ่อ

วันแม่

โรงเรียนสีขาว

เด็กยุคไอที

เศรษฐกิจพอเพียง ...

ไม่ต้องไปแข่งหรอกครับ ถ้าไม่มี idea Photo shop ก็ช่วยไม่มได้
คือ อยากได้วิธีการ Blend อะค่ะ

ช่วยสอนหน่อยนะค่า
ขอ Key CS3 ได้มั้ยคับ ในนี้ ?

5 5+

หาไม่เจอ
อยากได้ Key photoshop cs2 อะ

มีบ้างไหม
555+ติดต่อมาเป็นการส่วนตัว ไม่ได้ให้นะแต่จะนำทางไป อิอิ
อยาก ได้

เวป โหลด Photo Shop อ่ะ ครับ

มี ไหม อ่ะๆ

ถ้า มี ขอ หน่อย นะ ครับๆ

ขอบคุณ ล่วง หน้า ครับๆ ^ ^
ต้นฉบับโพสโดย NickRatedRKO เมื่อ 12-10-2009 18:42
อยาก ได้
เวป โหลด Photo Shop อ่ะ ครับ

มีสิโหลดจา Adobe เลย http://www.adobe.com/products/ เลือกเอาเลยครับจะเอาอะไร แต่ยุค cs4 หมดเลยนะ

หนูอยากให้พื้นหลังรูปใสอ่ะค่ะ >>มีรูปค่ะ

พอหนูกดเซฟรูปภาพแล้วมันก็ยังมีพิ้นหลังที่เนสีขาวอยู่อ่ะค่ะ หนูอยากให้พื้นหลังมันใสอ่ะค่ะ สอนหนูที TT
ต้นฉบับโพสโดย น้ำตก เมื่อ 13-10-2009 08:26

พอหนูกดเซฟรูปภาพแล้วมันก็ยังมีพิ้นหลังที่เนสีขาวอยู่อ่ะค่ะ หนูอยากให้พื้นหลังมันใ ...

เทอก็ต้องตัดรูปแล้วก็สร้างกระดาษใหม่แล้วก็ลากรูปี่เทอตัดอะ
ไปที่กระดาษใหม่แล้วก็Saveเป็นpng.
ต้นฉบับโพสโดย pangny เมื่อ 13-10-2009 11:37

เทอก็ต้องตัดรูปแล้วก็สร้างกระดาษใหม่แล้วก็ลากรูปี่เทอตัดอะ
ไปที่กระดาษใหม่แล้วก็Saveเป็นpng. ...

ช่วยสอนแบบละเอียดได้มั้ยคะ พอกดเซฟเป็น png. มันมีให้เลือก 2 หัวข้ออ่ะค่ะ ต้องกดอันไหน ?
ต้นฉบับโพสโดย น้ำตก เมื่อ 13-10-2009 15:27

ช่วยสอนแบบละเอียดได้มั้ยคะ พอกดเซฟเป็น png. มันมีให้เลือก 2 หัวข้ออ่ะค่ะ ต้องกดอันไหน ? ...

อันล่างค่ะ เพราะจะได้ใสๆ ค่ะ
อยาก รู้ ว่า การ ทำเฮด มันทำยังไง ครับ

วิธีทำภาพ ผมอ่าทำเป็น

แล้วเราจะเอารูปไปใส่ ใน hi5 ยังไง อ่า คร๊าฟฟฟฟ

ช่วย!!!!!!!!บอกที ...,,,,
ต้นฉบับโพสโดย romanza777 เมื่อ 19-10-2009 19:36
อยาก รู้ ว่า การ ทำเฮด มันทำยังไง ครับ
วิธีทำภาพ ผมอ่าทำเป็น
แล้วเราจะเอารูปไปใส่ ใน hi5 ยังไง อ่า คร๊าฟฟฟ ...

ฝากรูปค่ะ แล้วก็ใส่โค้ด
รายละเอียด ค่ะ
http://www.hi5thai.com/thread-21754-1-1.html
กลับไปยังรายบอร์ด