กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้นฉบับโพสโดย mintนะคับ เมื่อ 1-11-2009 15:16
M&M's

แล้วที่เปนกำแลงล่ะคับ

นู่ขวัญตอบแทนน่ะค่ะ จากภาพที่เห็นน่ะจากเป็นการใช้ layer มา ซ้อนกันเป็นยชั้นๆค่ะ
เช่น ภาพ กรอบ และ bg ค่ะ
อยากทราบวิธีการทำ อวาต้าร์ อ่ะค่ะ

ไงก็ช่วยสอนเ้วยนะค่ะ

โค้ด

ถ้าเราทำเสร็จแล้วเราจะดูโค้ดได้ยังไงหรอค่ะ
วิธีหมุนภาพทามงัยอ่าคั๊บ

ไปตรง Edit>> Trensfrom>>  Rotate แล้ว ไปมุมภาพ  เรื่องเม้าท์หมุนได้เลย

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 5-5-2010 19:14 ]
อยากทำภาพแบบนี้อะค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ^^

หาวิธีมาตั้งนาน ยังงไงก็ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

http://www.uppic.net/show/f8109846d07e7b949dd9ccf94d2002bc
พวก bg สวยๆที่เค้าเอามามิกรูปกานอ่ะ ส่วนใหญ่เค้าไปเอามาจากเวบไหนกานหรอ?????

ทำโลโก้ กลมๆ ให้หมุนรอบได้อย่างไร

อยากทำรูปนี้ให้หมุนได้อ่ะ...

โดยใช้ Photoshop น๊า

เพราะใช้ flash แล้ว ทำต่อไม่ถูก...
ภาพไม่ละเอียดหนึ่งล่ะ แก้ไขขนาดภาพพอดีกับรูปไม่เป็นด้วย...

ใช่ทำเหมือนภาพกระพริบล่ะจ้า  แต่ หมุนภาพไปเรื่อยๆ  การหมุนภาพ  ดูได้จาก  คอมเม้มด้านบนที่ให้สอนการหมุนภาพอะค่ะ
หมุนทีล่ะนิด แล้วเปิดเรเยอร์ลงมาเรื่อยๆอะค่ะ  

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 5-5-2010 19:17 ]
อยากรู้วิธีทำระบายให้กรอบคอมเมนค่ะ
อยากรู้ว่า
เว็บโหลดมันคืออะไรอ่าค่ะๆ

TT

อยากได้
ต้นฉบับโพสโดย leklee21 เมื่อ 20-1-2010 15:50
อยากทำรูปนี้ให้หมุนได้อ่ะ...

โดยใช้ Photoshop น๊า

เพราะใช้ flash แล้ว ทำต่อไม่ถูก...
ภาพไม่ละเอียดหนึ่งล่ะ แก้ไขข ...

ถ้าจะให้หมุนก็ง่ายๆครับ กด Ctrl+T แล้วเอาเมาส์ไปอยู่มุมเส้น Free Tranform มันจะหมุนได้แล้วครับ แล้วก็เซฟรูปตอนที่มันหมุนดานไหนมุมไหน
แล้วทำให้เหมือนไหวได้้ก็ตามนี้เลยครับ
วิธีทำภาพสลับด้วย Image Ready
ต้นฉบับโพสโดย zodality เมื่อ 30-12-2009 15:04
พวก bg สวยๆที่เค้าเอามามิกรูปกานอ่ะ ส่วนใหญ่เค้าไปเอามาจากเวบไหนกานหรอ????? ...

ผมเอามาจาก deviantART: where ART meets application!
จะเอาง่ายๆก็ Google พิมชื่อ ... Wallpaper ลงไปอ่ะครับ ภาพยิ่งใหญ่ยิ่งดีครับ
ต้นฉบับโพสโดย คนแก่ขี้แย เมื่อ 8-12-2009 19:19
อยากทราบวิธีการทำ อวาต้าร์ อ่ะค่ะ

ไงก็ช่วยสอนเ้วยนะค่ะ

อวาต้าร์ ก็เอามาจากการมิกซ์,เบลนอะไรพวกนี้อ่ะครับ
Mix ภาพ มาแล้ววว !!
++ Blend ++ วิธีเบลน <ฉบับ Fantatic>

ทำยังงัยบอกที !

พี่ค่ะ

รูปแบบนี้ทำยังงัย หนูอยากรู้มาก ๆ   ใครทำเป็นช่วยตอบด่วน ๆ เรยค่ะ

ขอบคุนข๊ะ ^^

ไปตาม http://www.hi5thai.com/thread-45998-1-1.html  เลยค่ะ เลือกเอาว่าอยากได้ลายแบบไหน แค่นั้นเองวิธีเดียวกันค่ะ

ส่วนอีกอย่างในโฟโต้ คุณต้องหา แพทเทิ้น ที่เป็นรูปขีดอะ ค่ะ  หาได้จาก deviantart  เลยค่ะ

แล้วทำการ นำลงใส่ในโปรแกรม  จากนั้น เปิดรูปแล้วเรียกออกมาใช่งานได้เลยค่ะ

ส่วนภาพที่เป็นหัว ใจกับภาพที่ประกอบ  ก็นำมาจากโฟโต้สแคบอะค่ะ  ถ้าไม่รู้จักโปรแกรมนี้ ไปบอร์ดโฟโต้สแค็ปได้เลยค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 5-5-2010 19:27 ]
ผมหา Plug In ของ Photoshop ชื่อว่า Lucis Art อยู่ครับ หามานานมากแล้ว ใครมีอัพให้ทีได้ไหมครับ
คือโบว์อยากรู้วิธีตัดรูปแบบเนียน ๆ อะ

เนียนมาก ๆ แบบเซียนเค้าทำกันอะคะ *-*

วิธีอื่นโบว์รู้หมดแล้วแต่ว่ามันไม่ค่อยเนียนอะคะ *-*

ช่วยหน่อยนะคะ *-*

ลองใช่ยางลบฟุ้งๆ  ค่อยๆๆลบดูค่ะ  เพราะมันจะ ดูสวยกว่าอะแต่ถ้าอยากให้คม แนะนำตัดด้วยเชือก แล้วดึงออกมาเลยค่ะ แต่ อยู่ที่เรา ค่อยๆ  ลากไปเรื่อยๆ

[ แก้ไขล่าสุด yo_mod เมื่อ 17-5-2010 23:24 ]
กลับไปยังรายบอร์ด