กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประโยชน์ของปลาทูต่อสุขภาพ

ลดความดันเลือด
2-12-2008 22:06

ปลาก็สามารถลดความดันได้ ส่วนที่ทำให้ความดันเลือดลดลง
ได้แก่ น้ำมันปลา เนื่องจากมีการศึกษาจากโรงพยาบาลโรคทรวงอกในลอนดอน
พบว่า การกินน้ำมันปลา 6 สัปดาห์ สามารถลดความดันเลือดจาก 160/92.5 มม.ปรอท
และจากการรายงานพบว่า ปลาแมคคาเรล จำพวกปลาทูและปลาหางแข็งมีน้ำมันปลาสูง
หากกินน้ำมันปลาจากปลาดังกล่าววันละ 2.2 g แม้แต่คนที่มีความดันเลือดสูง
จากกรรมพันธุ์ ก็ยังลดได้ ปลาคาว ๆอย่างปลาทู ปลาซาบะ ปลาทูน่า ปลาแซลมอน
มีน้ำมันปลามากกว่าปลาที่ไม่คาวอย่างปลากะพง หรือปลาจาระเม็ดการนึงดีกว่าการทอด
เพราะน้ำมันปลาไม่เสียไปกับน้ำมัน

2-12-2008 22:06
2

จำนวน

• expect4u

• NOOKNICKITTY

โห

มีประโยชน์จางเรยอ่า

รุ้งี้กินปลาทูดีก่า
ว้าว !!

ชอบกินปลาทูมากๆเลย

มันมีประโยชน์อย่างนี้นี่เอง

อิอิ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับที่เอามาลง ชอบปลาทูเหมือนกัน
ขอบคุงจ้า สาระดีๆ ทั้งน๊าน เยย ^ ^

เค๊าชอบกิงปลา คนนึง ขอบคุงนะค่ะ  (ชื่อปลากิงปลา)

ฮ่าๆ
จิงอ่า

เรากินเกือบทุกวันเลย อร่อยมากๆ

(ไม่ใช่อาราย มานถูก )
โหว เปนประโยชน์มากเรยจ้า

ขอบจัยน๊า

เราก้อชอบหม่ำปลาทูกะน้ำพริกกะปิ อร่อยย 555+
กลับไปยังรายบอร์ด