กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

[ระดับเริ่มต้น] วิธีการลบสิว และริ้วรอย

1.เปิดภาพมา แล้วกดเครื่องมือ Healing brush tool

2. กด Alt ที่ภาพที่ต้องการจะลบริ้วรอย กดคลิกหนึ่งครั้งที่พื้นผิวโล่งเพื่อใช้มาเป็นแบบ
และคลิกตรงส่วนที่ต้องการลบ

ภาพที่ได้

3. ใช้เครื่องมือ Blur Tool เพื่อความเนียนยิ่งขึ้น

เสร็จเรียบร้อย

[ แก้ไขล่าสุด EinniF เมื่อ 5-5-2008 14:44 ]
Thk มากๆๆนะค่ะ
คุณพี่เจ้ ฟิน ใช้บ่อยแน่ๆเลย ขอบคุณที่มาสอนครับ
ขอบคุณค้าบ

ความรู้ใหม่ๆๆมาอีกนะคับ

เก่งมากคัีบ

ว้าว  แจ่มมากๆ เด๋วจาลองเอาปายใช้ดูนะคร่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
อืม ขอบคุณคร๊าบ    เทคนิกใหม่
ขอบคุณคร๊าบ
หน้าพี่ฟินเองอ้า เป่า หว่า

ขอคุณคับสำหรับเทคนิกดีๆ
ดีมากคร้าบ
ต้นฉบับโพสโดย ต้น' เมื่อ 6-5-2008 13:48
หน้าพี่ฟินเองอ้า เป่า หว่า

ต้น ตายยยย!!!!
กล้าว่าเปนหน้าเค้าได้ไงอ่ะ ใจร้ายยยย
ขอบคุณครับ
i30 i30  เย้....จาได้ทามหน้าให้ใสๆหน่อย

เอิ๊กกก
ขอบคุณมากๆเลยน้าคับ

เพื่อลองไปใช้กับตัวเองบ้าง
น่าไช้นะคะ

อย่างงี้ต้องลอง

หุหุ
กลับไปยังรายบอร์ด