กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คำบอกรักแนวๆ จากหนุ่มๆ แต่ละคณะ

หลังจากอ่านกลอนรักๆ บทความรักๆ มาหลายกระทู้ วันนี้เราเลยมีกระทู้ขำๆ เกี่ยวกับความรักมาฝาก

เภสัช ; แค่ก . . . แค้ก . . . ขอยาให้ผมหน่อย ผมมีอาการ ไอ . . . เลิฟยู

พยาบาล ; หน้าที่ของผม คือ เยียวยา พอรักษาหายเธอก็จากไป

สัตวแพทย์ ; Love me, Love my dog.

จิตวิทยา ; สะกดจิตเป็นเรื่องง่าย สะกดใจเป็นเรื่องยาก

นิเทศศาสตร์ ; อกหักไม่ใช่เรื่องใหญ่ ยังเล่นใหม่ได้อีกหลายเทค

นิติศาสตร์ ; โธ่เอ๊ย . . . ความรักนี่ช่างไม่ยุติธรรมเลย

บัญชี  ; คำนวณตัวเลขอาจใช้เวลาเพียงเสี้ยวนาที แต่คำนวณใจเธอนั้นต้องใช้เวลาเป็นปี

รัฐศาสตร์  ; หนุ่มรัฐศาสตร์ขอบอกเธอว่า รัก . . . สาด . . . สาด

ครุศาสตร์ ; ผมสามารถสอนคุณได้ทุกอย่าง แต่มีเรื่องเดียวที่อยากให้คุณสอนผม . . .

อักษรศาสตร์ ; หว่ออ้ายหนี่ ติอาโม เฌอแตม ไอเลิฟยู รักหลายเด้อ

เศรษฐศาสตร์ ; ได้ใจเธอคือกำไร เธอไม่สนใจคือเท่าทุน

โครงการพัฒนา software ; Hard disk ของเธอมีกี่ "กิ๊ก" ส่งใจไปเท่าไหร่ก็ไม่เต็มซะที

แพทย์ ; บุหรี่ผมก็ไม่สูบ สุขภาพก็ดูแลดี แต่พอเจอเธอทุกที . . .  มีอาการโรคปอดขึ้นทันใด

วิทยาศาสตร์ ; ความรักไม่มีสูตรตายตัว

ศิลปกรรม ; ปั้นเท่าไหร่ก็ไม่เหมือน เพราะเธอน่ารักขึ้นทุกวัน

วิทย์กีฬา ; ร่างกายแข็งแรง แต่หัวใจอ่อนแอ

สหเวชศาสตร์ ; ไม่รู้เครื่องเอ็กซเรย์ เสียหรือเปล่า เพราะเอ็กซเรย์ลงไปก็เจอแต่หน้าเธอ

สถาปัตย์ ; รักออกแบบไม่ได้

ทันตแพทย์ ; ถ้าตรวจฟันผมคงเจอแมงกินฟัน ถ้าตรวจหัวใจผมคงเจอเธอกินใจ

วิศวะ  ; คณะเราผู้ชายมันเยอะนี่หว่า . . . ดูไปดูมานายก็น่ารักดีนะ 555+

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก Hi5 Thai ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
1

จำนวน

คณะวิดว่ะ

โดนสุด
๕๕
มะค่อยมี ญ นายนี่ล้ะน่ารัก

55
เกษตร  รักแท้แพ้ยาฆ่าแมลง ฮ่าๆๆ
งั้นๆอะ

อิอิ

แต่เราไม่ได้ว่า

บางอันฮ่าดี

55+
ดีทุกคณะเลยอิอิ
ได้จัยเลยนะ

เอ่อ

เราก็เรียนวิศวะ

จบแบบนี้ไม่ดีมั้ง

อืม โดนใจจริงๆๆ 555
มันก้อแค่บาง สาขา อ่ะนะ วิดวะ อ่ะ
อย่างพวกสาขา เคมี คอนโทรล วัดคุม ฟู้ด ไอที  ผู้ ญ เยอะนะ
ดูของผมมั้ง

**ผมเอาไม่เก่ง แต่ผมเอาไม่หยุดนะคัฟ**
ชอบอักษรศาสตร์ อ่า

บอกรักหลายภาษาน่ารักดี

อิอิ
ชอบค่ะ น่ารักดี
ไม่รู้นะ อิอิ อ่านละ น่ารัก
กวนๆนิสๆ
ขอบคุงค่า
55+ วิดวะสุดยอด
คอม  
อยากรักต้อง set up  หัวใจครับ

แจ่มดีนะคับ อิอิ

ชอบทุกคนเลย