กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วง J-Rock ! หน้าใหม่ ดาวรุ่งในปีนี้

ปีนี้ เป็นปีทองของ J-Rock! ที่ญี่ปุ่นเลยนะ ขอบอก ! เพราะแค่ต้นปี ที่ผ่านมา

ก็มี วง เกิดใหม่ แล้ว 7 วง โห ! เพิ่มขึ้นเยอะมากๆ เลยครับ และเห็นว่า ปีนี้

มีแผน ว่าจะ บุก ตลาดเอเซียหลายวง เลย !!!

เรามาดูกัน ว่ามี วงหน้าใหม่ๆๆ เป็นไงบ้าง

จะ โหด เท่ หล่อ น่ารัก หรือ ทุเรศ ก็ดูเอาเองนะ

1. SuG !

2. ScRew !

3. The KiddiE !

4. Downer !

5. Rentrer En Soi !

6. R-15 !

7. Re MakE

วงน้องใหม่ ที่มีแต่คน อ่อนๆ ทั้งน๊าน !!! 7 วงนี้ มีแผนบุกตลาดเอเซีย !!.....~

รับรอง ความสดใหม่ แต่ไม่รู้จะมีหวัง มาประเทศไทย หรือเปล่านะ !!! *-*

..................
Sug !.jpg
The Kiddie.jpg
Rentrer En Soi.jpg
Re MakE.jpg
ชอบวง the kiddie อ่ะ
เท่กันทุกคนเลยคราบบ ชอบมาก
เท่สุดๆไปเลยครับ
เหอๆๆ

ยังไงก้อรัก รุกะ ไนท์แมร์อ่ะ

555+
เท่อ่า ๆ

พึ่งเคยเหนนะเนี่ย